Hỏi thẻ yucho có nhận được tiền từ nước ngoài không ?

phan manh cuong

Kohai Học Việc
Xin chào ad và các bạn. Chả là mình có ngừoi nhà ở bên Anh muốn chuyển một ít tiền sang cho mình ,mà mình không biết thẻ ngân hàng nào của nhật có thể nhận được hay nhận ở bên nhật như thế nào , có bạn nào đã từng nhận tiền từ nước ngoài gửi về rồi chỉ mình với ? (mình đang dùng thẻ yucho ginko với credit sumitomo ) cảm ơn các bạn !!

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Có nhận được qua yucho b nhé , người ta bạn bên đó gửi tiền qua ngân hàng trung gian là Deutsche Bank AG Frankfurt
Nói người ta muốn gửi tiền qua ngân hàng Japan Post Bank bên Nhật rồi điền các thông tin của bạn như
tên , ngày tháng năm sinh , số tài khoản , địa chỉ ...
Trên 100 euro thì mất phí 5 euro ( người bên đó chịu ) còn về bên Nhật mất thêm bnh phí nữa thì mình k thấy ghi rõ :D

phan manh cuong

Kohai Học Việc
Có nhận được qua yucho b nhé , người ta bạn bên đó gửi tiền qua ngân hàng trung gian là Deutsche Bank AG Frankfurt
Nói người ta muốn gửi tiền qua ngân hàng Japan Post Bank bên Nhật rồi điền các thông tin của bạn như
Trên 100 euro thì mất phí 5 euro ( người bên đó chịu ) còn về bên Nhật mất thêm bnh phí nữa thì mình k thấy ghi rõ :D
vậy ak, cảm ơn bạn nhiêù nhé

phan manh cuong

Kohai Học Việc
Bạn
bạn ơi cho mình hỏi thêm một chút , nếu mình không muốn nhận và chuyển tiền qua been thứ 3 , mình muốn làm thẻ ngân hàng mà khi đi qua các nước khác mình vẫn có thể sử dụng được không nhỉ ? Như ở bên viêt nam ấy ví dụ mình có tài khoản pử vn , khi đi ra nước ngoài mình vẫn có thể sử dụng được ví dụ rút tiền hoặc thanh toán, chuyển khoản được ở bất kì đâu đấy. Không biết làm thẻ đó ở ngân hàng nào nhỉ ? Mình đang sử dụng thẻ yucho và credit của sumitomo

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Bạn

bạn ơi cho mình hỏi thêm một chút , nếu mình không muốn nhận và chuyển tiền qua been thứ 3 , mình muốn làm thẻ ngân hàng mà khi đi qua các nước khác mình vẫn có thể sử dụng được không nhỉ ? Như ở bên viêt nam ấy ví dụ mình có tài khoản pử vn , khi đi ra nước ngoài mình vẫn có thể sử dụng được ví dụ rút tiền hoặc thanh toán, chuyển khoản được ở bất kì đâu đấy. Không biết làm thẻ đó ở ngân hàng nào nhỉ ? Mình đang sử dụng thẻ yucho và credit của sumitomo
Chỉ có thể là thẻ credit đó bạn :D Qua đâu chả dùng đc , trừ phí thôi

phan manh cuong

Kohai Học Việc
Chỉ có thể là thẻ credit đó bạn :D Qua đâu chả dùng đc , trừ phí thôi
vậy hả bạn :) . mình vẫn chưa rõ lắm về thẻ này ,loại thẻ của mình đang dùng đây này bạn . thẻ này cũng có thể rút tiền và nhận chuyển khoản được không ? làm thế nào để nhận chuyển khoản được bằng thẻ này ạ.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Có thể rút tiền thôi ( xem trong hợp đồng xem có rút đc ko, rút đc thì đc bnh , như thẻ visa của mình rút đc 20 man ) , ko chuyển khoản đc b nhé :D

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.