Hỏi RỚT VISA GD

Maimiu8989

Kohai Học Việc
Mn ơi e vừa rớt visa gd hôm qua giờ rất buồn hoang mang loay hoay mãi k viết dc bài trên này...
Mn tư vấn giúp e với ạ...
E bị trớt visa gia đình vì lí do k đủ đk kinh tế bảo lãnh của ck.
Ck e lương 23 man chưa kể phụ cấp 3m làm thếm.
Bgio rớt rồi nghe bảo 6 tháng đến 1 năm mới làm hồ sơ lại được....
Khi chờ đợi làm lại hồ sơ e có thể đến nhật với visa du lịch tham thân nhân k ạ...
Hay rớt visa kia thì nghỉ luôn ạ

HoangTam64

Thành Viên Mới
chồng bạn visa gì ?
nếu chồng bạn bảo lãnh bạn không được
chắc gì đã bảo lãnh sang dạng thăm thân được

Maimiu8989

Kohai Học Việc
chồng bạn visa gì ?
nếu chồng bạn bảo lãnh bạn không được
chắc gì đã bảo lãnh sang dạng thăm thân được
Ck em visa kỉ sư ạ
Lương 23m nhưng dó trước đây ck e lam cty cũ lương thấp mới chuyển qua đây dc 5 tháng thời điểm nộp hồ sơ là mới 2 tháng bọn e chủ quan nghĩ nhìn vào bảng lươnh hợp đồng ld là ok nhưng giờ bít là họ sẽ nhìn vào lương của năm trước
Nếu bgio đi e se cm thẻ ngân hành của e với lương ck e số dư ck e
Thì ok k ạ

ndthang1405

Thành Viên Mới
em mới nhận được giấy tư cách lưu trú bằng visa gia đình hôm qua.vậy cho em hỏi là ở việt nam bây giờ cần chuẩn bị những gì ạ?cách ghi tờ khai xin visa ở đại sứ quán ghi như thế nào ạ?mong mọi người giúp đỡ

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Ck em visa kỉ sư ạ
Lương 23m nhưng dó trước đây ck e lam cty cũ lương thấp mới chuyển qua đây dc 5 tháng thời điểm nộp hồ sơ là mới 2 tháng bọn e chủ quan nghĩ nhìn vào bảng lươnh hợp đồng ld là ok nhưng giờ bít là họ sẽ nhìn vào lương của năm trước
Nếu bgio đi e se cm thẻ ngân hành của e với lương ck e số dư ck e
Thì ok k ạ
Lương 23man là cao chứ ko phải thấp b nhé. Mình lương cơ bản có 18man vẫn bảo lãnh dc. Ck bạn sang Nhật lâu chưa, Có thể ck bạn sang chưa đủ lâu, chuyển cty nên tính ổn định chưa có nên chưa dc thôi. Bạn kêu chồng là đừng làm giảm thuế ngay nhé, đợi khi bảo lãnh dc b sang rồi làm cũng chưa muộn, sẽ dễ xin hơn. Bạn cứ bình tĩnh lần sau làm lại là dc thôi. Thỉnh thoảng kêu chống về chơi cho đỡ nhớ không thì đúc lấy thằng cu rồi khi nào bảo lãnh 1 thể
Chúc bạn may mắn

Maimiu8989

Kohai Học Việc
Um cảm ơn bạn..
Ck minh ở nhật gần hét 4 năm rồi...
Có dịch vụ khuyên minhg làm visa du lịch 3 tháng sau đó gia hạn thêm 3 tháng đến lúc đó chuyển đổi visa sang visa phụ thuộc ck..
Như vậy khả thi k ạ..
Chứ chờ 1 năm nữa lâu quá...

HoangTam64

Thành Viên Mới
chắc chồng bạn làm sao mới ko bảo lãnh được thôi.
chứ khoảng 6 tháng ở nhật là bảo lãnh được rồi.
không căn cứ vào mức lương lắm đâu.
mình lương 18 man cũng bảo lãnh vợ sang được 6 tháng rồi đó thôi.
cái quan trọng nhất là đóng thuế đầy đủ ko
và nghỉ việc hay xin việc mới có báo cáo niukan ko

Maimiu8989

Kohai Học Việc
chắc chồng bạn làm sao mới ko bảo lãnh được thôi.
chứ khoảng 6 tháng ở nhật là bảo lãnh được rồi.
không căn cứ vào mức lương lắm đâu.
mình lương 18 man cũng bảo lãnh vợ sang được 6 tháng rồi đó thôi.
cái quan trọng nhất là đóng thuế đầy đủ ko
và nghỉ việc hay xin việc mới có báo cáo niukan ko
Cái này ck mìn đều làm đầy đủ bạn ạ.
Chỉ có điều nếu nó căn cứ vào tờ thuế năn trước thì ck minh bị thâos k cao như cty mới

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mn ơi e vừa rớt visa gd hôm qua giờ rất buồn hoang mang loay hoay mãi k viết dc bài trên này...
Khi chờ đợi làm lại hồ sơ e có thể đến nhật với visa du lịch tham thân nhân k ạ...
Có thể giấy tờ ko đầy đủ,ko thuyết phục đc họ em ạ.
Nếu có dự định làm lại lần nữa,thì phần chứng minh tài chính e nên bảo chồng chuẩn bị những giấy tờ sau:
1.Bảng lương trong vòng 3 tháng gần nhất.
2.Số dư tài khoản ngân hàng
3.Giấy thuế từ 市役所
4.Viết/đánh máy thêm 1 lá thư gửi cục Xuất Nhập Cảnh.

Nội dung đại khái là:
Kính gửi ông/bà đại diện cục XNC
tôi hiện tại đang làm nhân viên chính thức của cty ABC,hàng tháng thu nhập khoảng XXX man.
Với mứa tiền trên tôi hoàn toàn có đủ khả năng chi trả cho mọi hoạt động,chi phí sinh hoạt của vợ sau khi bảo lãnh đến Nhật.

Thampv

Kohai Học Việc
Năm vừa rồi chồng e có quãng thời gian nghỉ ko đi làm hay ko? Thu nhập tổng năm ngoái của chồng là khoảng bao nhiêu? E có thể up giấy báo của nyukan lên dc ko?
T.hop của e thử lên shi xin giấy giuế của năm nay với hợp đồng mức lương mới và nếu năm ngoái e có đi làm thì chứng minh cho họ thu nhập của e nữa xong làm 1 đơn giải trình nộp bổ xung có thể họ sẽ xem xet lại. Chuc e may mắn!

Maimiu8989

Kohai Học Việc
Năm vừa rồi chồng e có quãng thời gian nghỉ ko đi làm hay ko? Thu nhập tổng năm ngoái của chồng là khoảng bao nhiêu? E có thể up giấy báo của nyukan lên dc ko?
T.hop của e thử lên shi xin giấy giuế của năm nay với hợp đồng mức lương mới và nếu năm ngoái e có đi làm thì chứng minh cho họ thu nhập của e nữa xong làm 1 đơn giải trình nộp bổ xung có thể họ sẽ xem xet lại. Chuc e may mắn!

Maimiu8989

Kohai Học Việc
Dạ e cảm ơn
Ck e làm cty cũ k nghỉ đứt quãng chỉ nghỉ 1 tháng khi chuyển sang cty mới thui ạ
Vậy để e bảo ck e làm thêm giays tờ xin bổ sung.
E k biết làm sao up dc giáy đó lên đây..
Đại khái nó báo là bạn k đủ kinh thế để lo cho 2 người khi bảo lãnh vk đến nhật
Kể từ đây đến 6 thabgs sau nếu có lí đo hợp lí mới dc nộp hồ sơ. K thì 1 năm mới được

Maimiu8989

Kohai Học Việc
Nếu có dự định làm lại lần nữa,thì phần chứng minh tài chính e nên bảo chồng chuẩn bị những giấy tờ sau:
3.Giấy thuế từ 市役所

Nội dung đại khái là:
tôi hiện tại đang làm nhân viên chính thức của cty ABC,hàng tháng thu nhập khoảng XXX man.
Với mứa tiền trên tôi hoàn toàn có đủ khả năng chi trả cho mọi hoạt động,chi phí sinh hoạt của vợ sau khi bảo lãnh đến Nhật.
Em nên viết đơn giải trình như nào ạ..
Có mẫu hay chia se e cách viết k ạ

Maimiu8989

Kohai Học Việc
E muốn làm đơn để xin bổ sung làm tyêm giấy tờ cm chứ chờ 6 thabgs hay 1 năm lâu quá ạ...
A có thể giúp e cách trình bày đơn giảu trình
E cũng muốn chứng minh phía việt nam gd có hỗ trợ kinh tế 2 đưa ở nhật e chưbgs minh như nào ạ.. chỉ giúp em với
Em cảm ơn

Maimiu8989

Kohai Học Việc
3.Giấy thuế từ 市役所

Nội dung đại khái là:
A ơi bên đấy người ta yêu cầu "tờ chứng nhận đủ điều kiện làm việc ở cty mới"
Vậy khi chuyển việc ck e đã báo lên cục rồi.. giờ lên xin giấy này có cần gì k ạ

tavantien0401

Kohai Học Việc
Bác nộp cục nào ạ? Bao lâu có kết quả giờ khó quá. Nhà bạn có thuê luật sư không?

tavantien0401

Kohai Học Việc
em mới nhận được giấy tư cách lưu trú bằng visa gia đình hôm qua.vậy cho em hỏi là ở việt nam bây giờ cần chuẩn bị những gì ạ?cách ghi tờ khai xin visa ở đại sứ quán ghi như thế nào ạ?mong mọi người giúp đỡ
Bạn nộp hồ sơ từ khi nào nhận tư cách lâu chưa vậy? Ck bạn nộp ở cục nào vậy b? Bạn ở Việt Nam! Cứ lên đại sứ quán Nhật họ sẽ có mẫu đơn. Mang theo đầy đủ giấy tờ đi nhé bạn và photo sẵn mang theo nhé

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.