Hỏi Nợ thẻ tín dụng

Trungxam

Thành Viên Mới
Ad cho e hỏi là e có nợ 1 số tiền tại thẻ tín dụng do mua trả góp đồ. Vậy khi e về Việt Nam rồi mà ko trả đc hết thì e có bị ảnh hưởng gì không ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho e hỏi là e có nợ 1 số tiền tại thẻ tín dụng do mua trả góp đồ. Vậy khi e về Việt Nam rồi mà ko trả đc hết thì e có bị ảnh hưởng gì không ạ?
Chắc chắn là ảnh hưởng nhá!

Vì nó là thương hiệu quốc tế (thẻ Visa,Master Card v...v.)
Cho nên nếu sau này đi vay/nợ tiền,hoặc làm thẻ tín dụng ở ngân hàng VN cũng có khả năng bị từ chối là rất cao.

Trungxam

Thành Viên Mới
Chắc chắn là ảnh hưởng nhá!

Vì nó là thương hiệu quốc tế (thẻ Visa,Master Card v...v.)
Cho nên nếu sau này đi vay/nợ tiền,hoặc làm thẻ tín dụng ở ngân hàng VN cũng có khả năng bị từ chối là rất cao.
Nhưng theo e đc biết là nó chỉ hạn chế ở phạm vi quốc gia là nhật. Mà nếu có bị như thế rồi thì ngoài ra còn ảnh hưởng gì nữa ko ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nhưng theo e đc biết là nó chỉ hạn chế ở phạm vi quốc gia là nhật. Mà nếu có bị như thế rồi thì ngoài ra còn ảnh hưởng gì nữa ko ạ?
Vậy em hỏi với mong muốn có câu trả lời là ko sao để ko phải trả tiền nợ cho nhà phát hành thẻ à? :confused:

Ko có tiền trả thì vay người thân để trả.
Quy luật tự nhiên mà!
Có vay thì phải có trả.Khi mà mình vi phạm cái quy luật này thì ắt sẽ phải chịu phạt.

Mình ko đưa ra bình luận thêm nữa.
Em cũng là người trưởng thành rồi,cho nên hãy đưa ra quyết định để ko làm ảnh hưởng đến bản thân và những người xung quanh nhé.

Trungxam

Thành Viên Mới
Vậy em hỏi với mong muốn có câu trả lời là ko sao để ko phải trả tiền nợ cho nhà phát hành thẻ à? :confused:

Ko có tiền trả thì vay người thân để trả.
Quy luật tự nhiên mà!
Có vay thì phải có trả.Khi mà mình vi phạm cái quy luật này thì ắt sẽ phải chịu phạt.

Mình ko đưa ra bình luận thêm nữa.
Em cũng là người trưởng thành rồi,cho nên hãy đưa ra quyết định để ko làm ảnh hưởng đến bản thân và những người xung quanh nhé.
E đang muốn hỏi trên phương diện luật pháp thôi chứ ko hỏi luật nhân quả ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.