Help! Nhờ vả Ad và mọi người cho xin kinh nghiệm về đi máy bay của Rakuten

amkpro284

Thành Viên Mới
Chào ad và mợi người,
Hôm trước mình mới đặt vé của Rakuten để về Việt Nam. Hiện mình đã nhận được E - ticker nhưng có một vài điểm mình chưa rõ lắm. Mong mợi người giải đáp giúp mình với:
- Mình đăng kí vé khứ hồi nhưng trong mail họ chỉ đề cập về ngày đi chứ không đề cập về ngày về. Liệu có nhầm lẫn gì không mọi người?
- Trọng lượng hành lí được mang theo?
Mong mọi người giải đáp giúp mình với.
Cảm ơn mọi người rất nhiều :)

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
Rõ ràng như thế kia còn gì nữa bạn, chỉ cần trên e ticket đầy đủ là được, hành lý 2PC kia có nghĩa là được phép mang 2 kiện hành lý, đối với JAL thì tổng k vượt quá 46kg

amkpro284

Thành Viên Mới
Rõ ràng như thế kia còn gì nữa bạn, chỉ cần trên e ticket đầy đủ là được, hành lý 2PC kia có nghĩa là được phép mang 2 kiện hành lý, đối với JAL thì tổng k vượt quá 46kg
Cảm ơn bạn.
Bạn cho mình hỏi thêm với. Làm sao có thể check được vé vậy bạn? Mình thử lên trang của JAL để check nhưng không có thông tin?

amkpro284

Thành Viên Mới
đúng cái này đó bạn, trc mình đi chỉ check trc 48h vào chọn ghế với lấy barcode
Bạn ơi, nay mình lên công ty, chị làm cùng có bảo check được luôn thì phải bạn à?
Với chọn ghế và barcode thế nào vậy bạn?
Thank bạn

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
sao bạn k nhờ chị đó luôn đi vì cái này mình k rõ lắm. Mục đích của việc check này là kiểm tra chắc chắn xem vé thật hay giả à bạn, nếu vậy thì cũng k cần thiết vì rakuten là trang uy tín. Còn check vs mục đích khác thì mình chưa từng làm. còn về việc chọn ghế đó là check in online, sau khi check in online thì sẽ có barcode lưu toàn bộ thông tin của bạn về hành trình bay đó gửi về mail và sđt bạn đki lúc check in. đến khi ra sân bay đỡ phải mất time check in thông tin, chỉ việc đưa ra cái barcode kia cho họ quét vào máy là xong.
Và với việc check in onl này thì hệ thống của hãng hàng không bạn đi ý thường mở web trước 48-72h thôi. Mình đi đa số toàn là họ mở web check in trước 48h, có JAL này mở trc 72h đó bạn. Rep hơi dài dòng có thế bạn khó hiểu. Thân

amkpro284

Thành Viên Mới
sao bạn k nhờ chị đó luôn đi vì cái này mình k rõ lắm. Mục đích của việc check này là kiểm tra chắc chắn xem vé thật hay giả à bạn, nếu vậy thì cũng k cần thiết vì rakuten là trang uy tín. Còn check vs mục đích khác thì mình chưa từng làm. còn về việc chọn ghế đó là check in online, sau khi check in online thì sẽ có barcode lưu toàn bộ thông tin của bạn về hành trình bay đó gửi về mail và sđt bạn đki lúc check in. đến khi ra sân bay đỡ phải mất time check in thông tin, chỉ việc đưa ra cái barcode kia cho họ quét vào máy là xong.
Và với việc check in onl này thì hệ thống của hãng hàng không bạn đi ý thường mở web trước 48-72h thôi. Mình đi đa số toàn là họ mở web check in trước 48h, có JAL này mở trc 72h đó bạn. Rep hơi dài dòng có thế bạn khó hiểu. Thân
Thank bạn nhiều, chị ấy người cũng là người nước ngoài với toàn đặt vé trực tiếp của JAL nên chị ấy bảo với mình vậy thôi chứ chị ấy cũng không rõ lắm về rakuten.
Mình sẽ chú ý thời gian để check in. Cảm ơn bạn nhiều :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.