Nhờ hướng dẫn setup sim data Biglobe

Viet Truong

Kohai Học Việc
Chào Ad,
Mình đã nhận được sim data từ nhà mạng,
đã set APN theo hướng dẫn trên youtube, nhưng đt(đt docomo mua ở vn) mình vẫn ko nhận được sóng.
Mình có cẩn phải kích hoạt sim hay thao tác gì thêm nữa ko Ad.
Cảm ơn diễn đàn nhiều/

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào Ad,
Mình đã nhận được sim data từ nhà mạng,
đã set APN theo hướng dẫn trên youtube, nhưng đt(đt docomo mua ở vn) mình vẫn ko nhận được sóng.
Mình có cẩn phải kích hoạt sim hay thao tác gì thêm nữa ko Ad.
Cảm ơn diễn đàn nhiều/
Đt Docomo mua ở VN mang sang hả bác?
Ca này khả nghi đó.
Liệu người chủ cũ của đt đó có bùng tiền của họ rồi mang máy về VN bán cho bác k?
Nếu là trường hợp đó thì bác gửi máy về cho ng nhà ở VN dùng đi chứ ko thể dùng tại Nhật đc đâu. Vì bị nhà mạng khoá rồi.

Viet Truong

Kohai Học Việc
Đt Docomo mua ở VN mang sang hả bác?
Ca này khả nghi đó.
Liệu người chủ cũ của đt đó có bùng tiền của họ rồi mang máy về VN bán cho bác k?
Nếu là trường hợp đó thì bác gửi máy về cho ng nhà ở VN dùng đi chứ ko thể dùng tại Nhật đc đâu. Vì bị nhà mạng khoá rồi.
Chào Ad
tình hình là e lắp sim vào đt, set APN, ko có cột sóng nào nhưng vẫn vào internet duyệt web được( tức là đã nhận mạng)
1_Nhưng e cài phần soft Biglobe để theo dõi dung lượng sử dụng thì nó lại thông báo như hình bên dưới
2_ E vào trang web Biglobe thì trạng thái của sim lại thông báo là "申込中”
Vậy là sim của e vẫn chưa được kích hoạt đầy đủ??
Ad có gặp trường hợp này chưa, chỉ giùm e với nhé,

Viet Truong

Kohai Học Việc
e up ảnh mà bị lỗi, giờ e phải đi làm rồi, tối về e up lại, sorry nhé

Viet Truong

Kohai Học Việc
Hi Ad,
E đã thay đổi trạng thái được rồi,
đã sử dụng được bình thường, vài bữa nữa e sẽ đổi thành sim nghe gọi, hi vọng là thành công
Cám ơn Ad và diễn đàn nhiều.

nguyen van lam

Thành Viên Mới
xin chao ad mình đăng ký nhận sim data biglobe roi nhưng lắp sim vào thì ko có sóng , xem video setup thì ko có mụcプロフアイル , ko biết phải tải ở đâu như thế nào , nhờ ad hưỡng dẫn giúp với thank ad nhieu

Sửa lần cuối:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
xin chao ad mình đăng ký nhận sim data biglobe roi nhưng lắp sim vào thì ko có sóng , xem video setup thì ko có mụcプロフアイル , ko biết phải tải ở đâu như thế nào , nhờ ad hưỡng dẫn giúp với thank ad nhieu
bạn dùng loại máy nào???

shinichihikaru

Kohai Học Việc
Hi Ad,
E đã thay đổi trạng thái được rồi,
đã sử dụng được bình thường, vài bữa nữa e sẽ đổi thành sim nghe gọi, hi vọng là thành công
Cám ơn Ad và diễn đàn nhiều.
Mình bị giống như bạn.
Mình dùng iphone5s quốc tế nhật ,ios10.2.
e up ảnh mà bị lỗi, giờ e phải đi làm rồi, tối về e up lại, sorry nhé

Mình bị giống như bạn, vẫn vào mạng được. Mình dùng iphone5S, ios10.2
Bạn khắc phục như thế nào vậy?

Haijp

Kohai Học Việc
M cũng bị vậy.lắp sim vào chỉ hiện một chút zui báo không có dịch vụ.ai biết thì chỉ m với?

BaoDinh

Thành Viên Mới
Mình bị giống như bạn.
Mình dùng iphone5s quốc tế nhật ,ios10.2.

Mình bị giống như bạn, vẫn vào mạng được. Mình dùng iphone5S, ios10.2
Bạn khắc phục như thế nào vậy?
bạn đã khắc phục được chưa vậy

Michael Xinh

Kohai Học Việc
có ai cho mình hỏi tý đc ko ạ ! mình đã dk sim DaTa xong đổi thành sim nghe gọi rồi . mình chuyển số từ sòtbank sang .nhưng nhận sim nghe gọi rồi aim softbank vẫn sài bình thường . còn sim nghe gọi bỏ vào chưa nhận sóng . mình đã cài cấu hình biglobe rôi ....... help me !!!!!

Ngochoan

Thành Viên Mới
có ai cho mình hỏi tý đc ko ạ ! mình đã dk sim DaTa xong đổi thành sim nghe gọi rồi . mình chuyển số từ sòtbank sang .nhưng nhận sim nghe gọi rồi aim softbank vẫn sài bình thường . còn sim nghe gọi bỏ vào chưa nhận sóng . mình đã cài cấu hình biglobe rôi ....... help me !!!!!
Bạn ơi mình dki sim cũng gặp tình trạng như bạn. Mình chuyển từ au. Bạn khắc phục dc chưa. Có senpai nào khác phục dc chỉ e với

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.