Tư Vấn Nhờ các sempai tư vấn ạ

Buihuumanh

Thành Viên Mới
Mọi người cho e hỏi. E vừa bị trượt ceo du học kì tháng 7. Vậy giờ e muốn chuyển sang đi xkld dạng kĩ sư hoặc kĩ thuật viên có đươc không ạ. E có bằng đại học ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Đi bình thường bạn ơi
Quan trọng bạn học tiếng đến đâu rồi và bằng đh trường gì , đã có kinh nghiệm đi làm hay chưa nữa

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Tiếng Nhật biết nhiều thì dễ đi, kinh nghiệm có nhiều thì tốt hơn chứ tôi đi tiếng Nhật mới tập rợ, kinh nghiệm không có.
Qtrong nhất là cái bằng đại học thuộc chuyên ngành gì thôi. ( vì bên này làm việc đúng theo chuyên môn bạn nhé) Vd như cơ khí thì vứt đâu cũng đi dc bởi đơn giản là làm về máy móc hay vẽ cad, cam thì bên này cực kì thiếu nhân lực
Cái nữa là nếu bạn muốn đi thì mình khuyên tìm 1 công ty chuyên xkld nào đo rồi đặt vấn đề. Chứ nếu có ý định tự tú gửi hồ sơ thì khó và lâu lắm. Tốt nhất nếu đi ktv thì nên đi cửa sau, bởi nó nhanh. Mà bạn biết đấy mất môi giới 1000,2000 mà sang sớm dc vài tháng thì số tiền đó đáng bnhieu đâu

Sửa lần cuối:

Buihuumanh

Thành Viên Mới
Tiếng Nhật biết nhiều thì dễ đi, kinh nghiệm có nhiều thì tốt hơn chứ tôi đi tiếng Nhật mới tập rợ, kinh nghiệm không có.
Qtrong nhất là cái bằng đại học thuộc chuyên ngành gì thôi. ( vì bên này làm việc đúng theo chuyên môn bạn nhé) Vd như cơ khí thì vứt đâu cũng đi dc bởi đơn giản là làm về máy móc hay vẽ cad, cam thì bên này cực kì thiếu nhân lực
Cái nữa là nếu bạn muốn đi thì mình khuyên tìm 1 công ty chuyên xkld nào đo rồi đặt vấn đề. Chứ nếu có ý định tự tú gửi hồ sơ thì khó và lâu lắm. Tốt nhất nếu đi ktv thì nên đi cửa sau, bởi nó nhanh. Mà bạn biết đấy mất môi giới 1000,2000 mà sang sớm dc vài tháng thì số tiền đó đáng bnhieu đâu
e cảm ơn ạ. A có biết trung tâm nào làm việc uy tún giới thiệu hộ e với ạ

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
mình qua Nhật mấy năm rồi nên ko rõ đâu b. Nhưng có lời khuyên cho bạn là có đi trung tâm nào thì cũng phải nắm đằng chuôi. Tức là có visa thì đóng tiền xuất cảnh ( trừ tiền học phí và tiền cọc phỏng vấn)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.