Nhờ ad giúp đỡ về vấn đề mạng của NTT.

Kennguyen123

Kohai Học Việc

Mình có dk mạng của NTT
1.Lúc đăng ký có nói là miễn phí vậy mà lắp xong mình nhận dc cái hoá đơn k bít n tiền gì mà lên tận 1.6man.
2.Sau khi dk xong mình có đi mua 1 cục phát wf của elecom nhưng khi lắp vào thì lại k sử dụng được mạng mặc dù có hiện wifi là full 3 vạch sóng n k kết nối đc mạng,vì mình k có sài máy tính chỉ lắp để sài điện thoại thôi.
Đây là hoá đơn tiền lắp đặt và 1 số hình ảnh mình làm theo hướng dẫn mà vẫn đúng và k có mạng,mong ad giúp đỡ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
  1. Tiền lắp đặt thì bất cứ mạng nào cũng tốn thôi,cái tiền lắp đặt này nó thường đc chia nhỏ ra trả góp trong 24 tháng đó.
  2. Ca này khó nha,trước tiên phải có máy tính để cắm trực tiếp vào cục modem gốc cài đặt,sau khi cục modem gốc có mạng khai thông ngon lành rồi thì mới nối cục phát wifi vào modem gốc bạn ạ. Thử mượn bạn bè,hoặc nhờ họ cầm máy tính đến cho cài đặt thử xem.

Kennguyen123

Kohai Học Việc
  1. Tiền lắp đặt thì bất cứ mạng nào cũng tốn thôi,cái tiền lắp đặt này nó thường đc chia nhỏ ra trả góp trong 24 tháng đó.
  2. Ca này khó nha,trước tiên phải có máy tính để cắm trực tiếp vào cục modem gốc cài đặt,sau khi cục modem gốc có mạng khai thông ngon lành rồi thì mới nối cục phát wifi vào modem gốc bạn ạ. Thử mượn bạn bè,hoặc nhờ họ cầm máy tính đến cho cài đặt thử xem.
Cái đó có hướng dẫn k vậy ad hay mình phải tự mò vậy

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cái đó có hướng dẫn k vậy ad hay mình phải tự mò vậy
Việc thao tác cài đặt qua máy tính chắc chắn có giấy tờ hướng dẫn kèm nhé. Kiểm tra kỹ lại trong giấy tờ sẽ thấy.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình k thấy bên NTT có hướng dẫn đc thưởng 7 man ad nhỉ:):)
Nếu chỉ dùng mạng internet mà ko sử dụng thêm các dịch vụ khác như điện thoại truyền hình cap thì chỉ nhận được 1 man hay sao đó.Bạn kiểm tra trong giấy tờ họ gửi về sẽ có nói đến khoản khuyến mãi キャッシュバック

Kennguyen123

Kohai Học Việc
Nếu chỉ dùng mạng internet mà ko sử dụng thêm các dịch vụ khác như điện thoại truyền hình cap thì chỉ nhận được 1 man hay sao đó.Bạn kiểm tra trong giấy tờ họ gửi về sẽ có nói đến khoản khuyến mãi キャッシュバック
Hix nó chuyển đến mh k để ý vất đi rồi :(:( lắp từ tuần trc mà có dược dùng tý gì đâu mạng vẫn chưa kết nối :(:(

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Hix nó chuyển đến mh k để ý vất đi rồi :(:( lắp từ tuần trc mà có dược dùng tý gì đâu mạng vẫn chưa kết nối :(:(
Trời đất toàn giấy tờ quan trọng mà lại vất đi à? :(
Bạn ở đâu? ko có bạn bè người Việt nào ở đó à?
Chỉ cần có máy tính nối dây vào cục modem gốc của họ rồi thao tác như quyển hướng dẫn là mạng sẽ kết nối được.

Kennguyen123

Kohai Học Việc
Trời đất toàn giấy tờ quan trọng mà lại vất đi à? :(
Bạn ở đâu? ko có bạn bè người Việt nào ở đó à?
Chỉ cần có máy tính nối dây vào cục modem gốc của họ rồi thao tác như quyển hướng dẫn là mạng sẽ kết nối được.
Hỏi mấy bạn k ai biết mh có lap tô cắm vào n nó cũng k kết nối và nó cần 1 cái id và pas xác nhận bước cuối mà mh làm mãi nó vẫn báo sai pas hix

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Hỏi mấy bạn k ai biết mh có lap tô cắm vào n nó cũng k kết nối và nó cần 1 cái id và pas xác nhận bước cuối mà mh làm mãi nó vẫn báo sai pas hix
ID và PASS là nó có ghi trong giấy tờ hợp đồng gửi về nhà bạn đó.
không có cái đó thì ko kết nối được đâu.
Nếu vứt đi rồi chỉ còn cách gọi điện nhờ họ gửi cho bản mới thôi.
Cái này là lỗi của bản thân bạn chứ ko phải tại nhà mạng hay tại ai nhé :(

Kennguyen123

Kohai Học Việc
ID và PASS là nó có ghi trong giấy tờ hợp đồng gửi về nhà bạn đó.
không có cái đó thì ko kết nối được đâu.
Nếu vứt đi rồi chỉ còn cách gọi điện nhờ họ gửi cho bản mới thôi.
Cái này là lỗi của bản thân bạn chứ ko phải tại nhà mạng hay tại ai nhé :(
Cám ơn ad.vì ở cùng mấy đứa nữa chắc chúng nó vất đi rồi....mai mình nhờ người gọi bảo bên nhà mạng gửi lại

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cám ơn ad.vì ở cùng mấy đứa nữa chắc chúng nó vất đi rồi....mai mình nhờ người gọi bảo bên nhà mạng gửi lại
uh thế gọi sớm đi ko họ lại nghỉ tết mất.
NTT họ hỗ trợ khách hàng tốt lắm đó.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nếu vậy thì cứ cắm trực tiếp cục Wifi vào rồi làm đến bước này,và nhập ID và PASS của NTT vào khả năng cao là được đó.Không cần đến máy tính.

Kennguyen123

Kohai Học Việc
Nếu vậy thì cứ cắm trực tiếp cục Wifi vào rồi làm đến bước này,và nhập ID và PASS của NTT vào khả năng cao là được đó.Không cần đến máy tính.

Vâng giờ đợi nó chuyển lại giấy tờ mới nhập dc hix

Manhcuong

Thành Viên Mới
e co may tinh nhung k biết cài đặt ad chỉ jup em

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi mình cài đặt theo hướng dẫn xog tất cả rồi mà vẫn chư có mạng
Trong quá trình cài đặt bạn đã nhập đầy đủ thông tin ユーザ và パスワード trong tờ thông tin thành viên chưa?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
bạn có thể chụp ảnh tờ hướng dẫn cài đặt của NTT gửi về gửi cho mình xem qua ko?
Vì cũng khá lâu rồi mình ko sử dụng mạng của NTT nên ko nhớ các bước cụ thể đc.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.