Hỏi Nhiều cách quay lại nhật bản

Ngoc lan

Thành Viên Mới
Th1-Em chào a chị ạ. Mọi người dành vài phút đọc và cho e xin ý kiến với.
Em là tns sắp về nước, em đã có n2 và bằng dh cntt ở vn. E có ý định về nc sẽ quay lại kỹ sư vây mà hôm trước hỏi nghiệp đoàn bảo họ chụp cho xem cái lý lịch thì trong đó không khai bằng đh, mà cái bản lý lịch lúc đầu cty viet nam tạo dịch sang tiếng nhật khi phỏng vấn thỳ vẫn có khai bằng đh ,.Truog hợp mà trog lý lịch không khai bằng đh thì có cách nào bổ sung vào hay không ah .
... Th2-Nếu quay lại dhs học hết trường tiếng thì có đi shyuu dc ko nếu như hồ sơ trc đi tns chưa khai bằng đh ạ.
Th3- bạn gái đang học đh năm 3 thỳ có thể bảo lãnh CK sang dc không ạ, va nếu bảo lãnh chồng sang thì sau đó có thể chuyên vizakhác được không ạ, Vy dụ nhu sang viza đi shyu hoac quản lý tns chẳng hạn.
E cảm ơn Achi đã đọc ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
1 -Nếu cty trước ko khai bằng cho bạn thì hơi căng nhưng khi làm hồ sơ có thể họ sẽ yêu cầu giải trình tại sao trước lại ko khai , cái này có thể nhờ qua bên luật sư làm giúp vì mình nghĩ họ có kinh nghiệm hơn

2-Học xong trường tiếng mà không có bằng đh , cd thì gần như cũng không xin được việc đâu bạn à , khó lắm .

3-Học đh có thể bão lãnh chồng qua với điều kiện có tài chính ổn định như nhận học bổng hàng tháng trên 15man chẳng hạn ...
Nếu bão lãnh sang rồi thì có thể chuyển visa nhưng lại quay lại bước 1 cần giải trình vì sao trước ko khai bằng

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.