Hỏi Nên đăng ký thẻ credit nào( rakuten, aeon...)

Momoht

Thành Viên Mới
Chào admin và mọi người, e muốn đăng ký thẻ credit ở nhật để mua hàng online, đăng ký sim giá rẻ... thì nên đăng ký thẻ của hãng nào ạ ( rakuten, aeon...) AD và mọi người tư vấn e với. E cảm ơn!

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Nếu bạn đi làm rồi thì đăng kí thẻ rakuten , đi học thì đăng kí thẻ sumitomo thì dễ đăng kí hơn đó

sunflowers218

Kohai Học Việc
Cho em hỏi chút
Cũng có chủ đề liên quan
Em đang có thẻ visa debit smbc. Em muốn chuyển sang thẻ credit có đc ko ah. Cần điều kiện j thế ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Cho em hỏi chút
Cũng có chủ đề liên quan
Em đang có thẻ visa debit smbc. Em muốn chuyển sang thẻ credit có đc ko ah. Cần điều kiện j thế ạ
Mình nghĩ 2 cái thẻ này nó ko liên quan đâu , debit thì nó trực thuộc ngân hàng luôn
Còn credit nó là của công ty , thanh toán thông qua 1 ngân hàng khác
bạn muốn có credit thì chỉ có cách đăng kí thẻ mới thôi , có nhiều bài hướng dẫn đăng kí rồi đó cứ làm theo thôi

sunflowers218

Kohai Học Việc
Mình nghĩ 2 cái thẻ này nó ko liên quan đâu , debit thì nó trực thuộc ngân hàng luôn
Còn credit nó là của công ty , thanh toán thông qua 1 ngân hàng khác
bạn muốn có credit thì chỉ có cách đăng kí thẻ mới thôi , có nhiều bài hướng dẫn đăng kí rồi đó cứ làm theo thôi
Bạn giỏi quá. Giỏi bạn đăng ký đi xem dễ ăn như thế ko

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Ngưỡng mỗ thì nói thế. Đăng ký cả 2 hoài mà ko đc luôn
Không được thì thôi cố làm gì :D Nghe giang hồ đồn bị trượt rồi đki lại cũng khó đc mà . Kiếm thẻ cty khác xem , lúc khai tiền lương thì khai khống lên tí :D

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Khai khống 4 lần 4 ngân hàng và đã có e Credit
Có rồi nhớ sài nhẹ tay thôi :( không đến lúc trả tiền là thấy mẹ luôn
Giờ tôi ra đường trong ví chả có tiền ấy , cứ thẻ quẹt xong đến lương bỏ vào cho nó trừ thôi :D
Tiện thật mà từ lúc có thẻ là xài tiền nhiều hơn đấy

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
xài Debit cho thấy an tâm hơn, dù sao do bên ngân hàng nó quản lý...có tiền trong tk thì xài... không thì thôi ... kiểu vay trước trả sau như credit ngán vãi ra..
à mà khuyên bà có có xài thẻ thì kiếm gì dán che lại mã thẻ với mã bảo mật đi...
đi quẹt thẻ... gặp người nhật còn an tâm chút.. chứ làm ở quầy kaike là người nước ngoài - ví dụ thôi nhé - nó cầm sơ nhìn nhìn nhớ mã thẻ, lên amazon đặt mua đồ là thốn nhé..

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
xài Debit cho thấy an tâm hơn, dù sao do bên ngân hàng nó quản lý...có tiền trong tk thì xài... không thì thôi ... kiểu vay trước trả sau như credit ngán vãi ra..
à mà khuyên bà có có xài thẻ thì kiếm gì dán che lại mã thẻ với mã bảo mật đi...
đi quẹt thẻ... gặp người nhật còn an tâm chút.. chứ làm ở quầy kaike là người nước ngoài - ví dụ thôi nhé - nó cầm sơ nhìn nhìn nhớ mã thẻ, lên amazon đặt mua đồ là thốn nhé..
Debit thì an tâm thật mà ko tiện bằng Credit b ơi :D
Có những lúc ko có tiền trong tk mà vẫn phải xài , muốn xài ấy chứ hehe

sunflowers218

Kohai Học Việc
Bác nói chuâne. E cũng đang dùng quen debit mà bjo có credit cũng chẳng buồn dùng nó. Có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu cho lành

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.