Help! mua vé rakuten xin giúp đỡ

motngaymoi

Thành Viên Mới
em mới mua vé trên rakuten bằng thẻ credit rakuten, đăng ký xong thì thấy lỗi viết tên lên em huỷ luôn thì có mất tiền ko, huỷ xong thì em đăng ký vé mới và đang trong thời gian xét, nhưng hôm sau vào thì thấy nó ko hiện trong phần 現在の予約 nữa là sao trong khi hôm qua dăng ký xong nó hiện trong đấy nhưng chưa hiện lên Eチケット確認, mà hôm nay thì mất luôn. mong đc trả lời sớm giúp.

motngaymoi

Thành Viên Mới
cho e hỏi luôn cách kiểm tra tiền đã bị trừ hay chưa trên thẻ credit, em dùng phần mềm 楽天カード thì thấy nó chưa thông báo ji vậy kiểm tra trực tiếp trên trang web thì ko biết ah.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
cho e hỏi luôn cách kiểm tra tiền đã bị trừ hay chưa trên thẻ credit, em dùng phần mềm 楽天カード thì thấy nó chưa thông báo ji vậy kiểm tra trực tiếp trên trang web thì ko biết ah.
bạn vào app 楽天カード ngay màn hình đầu tiên , chỗ ご利用可能額 ấy là biết đã bị trừ hay chưa
Ví dụ thẻ bạn có thể ghi nợ 20 man mà chỗ số tiền có thể sử dụng ご利用可能額 là 12 man thì nghĩa là bạn đã nợ thẻ 8 man đó

motngaymoi

Thành Viên Mới
cách kiểm tra giới hạn của thẻ ghi nợ kiểm tra thế nào vậy ah. tại thấy tháng này nó chưa thấy trừ mua vé ji lên cũng ko rõ, ko biết up ảnh sr, cho em hỏi giới hạn thẻ có thể dùng đc bao nhiêu thì kiểm tra thế nào.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
cách kiểm tra giới hạn của thẻ ghi nợ kiểm tra thế nào vậy ah. tại thấy tháng này nó chưa thấy trừ mua vé ji lên cũng ko rõ, ko biết up ảnh sr, cho em hỏi giới hạn thẻ có thể dùng đc bao nhiêu thì kiểm tra thế nào.
bạn dùng thẻ credit từ bao giờ vậy
Tra thông tin được trên app hoặc lên web vào rakuten navi nó có hiện ra mà
bạn vào app rồi chụp màn hình lại rồi up ảnh lên đây mình xem nào

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
em mới mua vé trên rakuten bằng thẻ credit rakuten, đăng ký xong thì thấy lỗi viết tên lên em huỷ luôn thì có mất tiền ko, huỷ xong thì em đăng ký vé mới và đang trong thời gian xét, nhưng hôm sau vào thì thấy nó ko hiện trong phần 現在の予約 nữa là sao trong khi hôm qua dăng ký xong nó hiện trong đấy nhưng chưa hiện lên Eチケット確認, mà hôm nay thì mất luôn. mong đc trả lời sớm giúp.
1.Vừa đặt vé xong rồi hủy luôn thì ko sao đâu nhé bạn.

2.Bạn nói sau khi hủy xong đăng ký mua lại luôn,và hôm sau ko thấy hiện lên ở phần 予約 thì cần phải kiểm tra lại.
Cách tốt nhất là kiểm tra mail từ Rakuten gửi về,bởi vì sau khi đặt vé xong sẽ có mail thông báo bên Rakuten gửi về.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
1.Vừa đặt vé xong rồi hủy luôn thì ko sao đâu nhé bạn.

2.Bạn nói sau khi hủy xong đăng ký mua lại luôn,và hôm sau ko thấy hiện lên ở phần 予約 thì cần phải kiểm tra lại.
Cách tốt nhất là kiểm tra mail từ Rakuten gửi về,bởi vì sau khi đặt vé xong sẽ có mail thông báo bên Rakuten gửi về.
à tiện đây em cho em hỏi với ạ
Chẳng hạn có việc gấp ngày mai về VN thì hôm nay đặt vé trên rakuten ( mà chưa có e ticket ngay được ) thì vé mình vẫn ko vấn đề gì cứ ra sân bay checkin bình thường đượ đúng ko a .

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
à tiện đây em cho em hỏi với ạ
Chẳng hạn có việc gấp ngày mai về VN thì hôm nay đặt vé trên rakuten ( mà chưa có e ticket ngay được ) thì vé mình vẫn ko vấn đề gì cứ ra sân bay checkin bình thường đượ đúng ko a .
Chắc là ko đc đâu e.
Muốn đặt gấp,đi gấp thì vào thằng trang chủ của hãng hàng không mà đặt. Trong vòng 5-10 phút là có vé luôn.

Đặt ở rakuten chỉ tốt đối với ai ko có thẻ tín dụng or thẻ debit thôi em ạ.

motngaymoi

Thành Viên Mới
bạn dùng thẻ credit từ bao giờ vậy
Tra thông tin được trên app hoặc lên web vào rakuten navi nó có hiện ra mà
bạn vào app rồi chụp màn hình lại rồi up ảnh lên đây mình xem nào

thẻ dùng cũng đc 1 năm rồi a, vào trang rakuten navi nhưng ko thấy nó hiện giới hạn có thể mua đc ở đâu a.

motngaymoi

Thành Viên Mới
cái này ko rõ nhưng mà tháng này mua cũng chưa đến 10m mà mới khoảng 8m mà

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.