Hỏi Mua điện thoại cũ tại nhật

naomi

Thành Viên Mới
Cho em hỏi là nếu mua iphone cũ lock tại nhật mà còn vd 7,8 tháng tiền máy+mạng chủ cũ chưa trả hết , mình mua về phải trả tiếp hay sao ạ ?

Còn giả sử mua đt mà gặp trúng cái iphone chủ cũ bùng mạng hay giả báo mất gì đó thì có gặp rắc rối về pháp luật ko?

Thanks các sempai ! :D

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Cho em hỏi là nếu mua iphone cũ lock tại nhật mà còn vd 7,8 tháng tiền máy+mạng chủ cũ chưa trả hết , mình mua về phải trả tiếp hay sao ạ ?

Còn giả sử mua đt mà gặp trúng cái iphone chủ cũ bùng mạng hay giả báo mất gì đó thì có gặp rắc rối về pháp luật ko?

Về cơ bản thì như sau :
1/ Nếu mua trúng đt bùng mạng thì imei đã bị lock, ko thể cắm sim trực tiếp của tất cả các nhà mạng trong lãnh thổ japan, muốn sài thì phải thông qua sim ghép thần thánh. Ko cần phải đóng tiền do chủ trước bùng.
2/ Nếu là đt cá nhân chỉ báo mất với nhà mạng thì cũng chỉ lock imei và lock icloud lại thui, ko dính dáng pháp luật. Còn trường hợp máy báo mất với cảnh sát thì bác mà mua trúng sẽ phạm phải tội "cố ý chiếm đoạt tài sản".
-------------
NÓI CHUNG LÀ ĐỪNG MUA ĐIỆN THOẠI DO NGƯỜI VIỆT TRÊN ĐẤT JAPAN BÁN.

Pham Du

Kohai Học Việc
mua dt củ chắc thì vào GEO là chắc, ko thì lựa chổ người Việt uy tín mà mua.

MITOMOMACHI

Kohai Học Việc

mình đang muốn lên đời máy. bạn muốn mua máy loại nào. minh đang dung ip6 plus. nếu bạn cần có thể trao đổi. mình ko buôn bán gì nên bạn ko sợ lừa nhé

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.