Help! Mong mọi người tư vấn giúp mình về visa gia đình

Phuong chi

Thành Viên Mới
Mình là du học sinh, chồng mình là visa kĩ sư, mình và chồng mới hết hôn bên nhật, vì mình bỏ học hơn 1 năm nên khi làm thủ tục bảo lãnh sang visa phụ thuộc thì bị trượt vì không có giấy seki ,visa của mình đã hết hạn nên niukan đã đục lỗ và cho thời hạn 1 tháng để mình thu xếp về nước! Vậy cho mình hỏi nếu mình về nước đúng hạn thì chồng mình có thể bảo lãnh mình sang được không và nếu được thì mất bao lâu mình mới có thể sang được? Mình đang rất hoang mang và lo lắng, mong mọi người ai đã từng rơi vào hoàn cảnh này giống mình hay biết về trường hợp như này thì tư vấn giúp!cảm ơn cả nhà

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Ca này khó bạn à.
công ty mình có 1 cặp vợ chồng. vợ là kỹ sư . chồng là tu nghiệp bỏ trốn. sau đó chồng ra đầu thú về nước để vợ đón sang diện visa gia đình. nhưng không xin lại được.
còn trường hợp của bạn mình cũng không dám chắc.

Phuong chi

Thành Viên Mới
Mình không bỏ trốn mà mình chỉ không đi học thôi, trường cũng ko báo để cắt visa!lúc làm hồ sơ bảo lãnh thì visa của mình vẫn còn hạn là 1 tháng mà!

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
uhm. thì mình cũng chỉ nêu 1 vài tình huống xấu có thể xảy ra thôi.
phải gặp ai có trường hợp giống bạn mới trả lời được.
vì đâu phải ai cũng biết.

Cong anh

Kohai Học Việc
Ai đã từng ở trong trường hợp này tư vấn giúp mình với!!!!!
Bạn ơi bạn đã sang lại đc chưa? Ck m cũng k có giấy seki của trường nhưng ck vẫn đang học mà trường k cấp cho. Đag làm thủ tục kb có gắp ván đề như b k. M lo quá. Kb b tn rồi ?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.