Help! Mình bị khóa không cho đăng bán hàng trong yahoo autions

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
Ad ơi tài khoản mình bị báo lỗi này thì có cách nào khắc phục được không ạ?

TiTi

Kohai Học Việc
Chắc làm gì vi phạm nên bị khóa rồi, đợt trước hủy giao dịch của nó phải không??
Nếu mà hủy thì sẽ bị cánh giá 2 điểm xấu(1 từ chính yahoo, 1 từ người bán), chỉ có cách lập ID khác, khi bị điểm xấu rồi thì hầu như không thể tham tra đấu giá, cũng như đăng sản phẩm lên được đâu!!

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
Mình vẫn mua sản phẩm bình thường. Tại vì mình đăng sản phẩm mình sai thông tin nên mình huỷ đi sửa lại. Ai ngờ bị khoá. Còn điểm đánh giá mình vẫn đang có nhiều đánh giá tốt. Có cách nào gửi mail hay liên lạc với yahoo để xin nó mở khoá ra đc k nhỉ

@NohairSama

Kohai Học Việc
Chơi gian lận hoặc vi phạm quy định của yahoo bị phát hiện hoặc đăng hàng bị người ta báo cáo nguy cơ hàng giả..bla..bla
Khi đã bị khóa thì chỉ còn cách xóa luôn cái id đó.
Đăng kí id mới muốn buôn bán được thì đừng nên dùng những thông tin cũ.

TiTi

Kohai Học Việc
Thử vào phần ヘルプ rồi 問い合わせる xem!!!
Nhưng chắc là khó đấy, cơ chế của nó ngặt lắm, tỷ lệ phục hồi là 10%

samuraivietnam

Thành Viên Mới
thường bị điểm xấu thế này thì tốt nhất là bạn nên làm tk mới chứ chờ nó mở cho thì lâu lắm

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
Tiện thể cho mình hỏi. Mình đăng bán 1 món đồ, sau đó mình lấy nick phụ để đẩy giá. Không ai mua và nick phụ mình đấu giá thành công thì mình cứ để im 2 nick không làm gì có vấn đề gì không ạ?

@NohairSama

Kohai Học Việc
Tiện thể cho mình hỏi. Mình đăng bán 1 món đồ, sau đó mình lấy nick phụ để đẩy giá. Không ai mua và nick phụ mình đấu giá thành công thì mình cứ để im 2 nick không làm gì có vấn đề gì không ạ?
Có vấn đề đấy bạn:
1/Hết thời hạn thì nick phụ bị tích điểm xấu
2/Khả năng bạn phải chi trả phí system 5.25% là có thể.
3/Nếu bị phát hiện thì bị banned như kiểu bạn đang bị (đừng tửởng yahoo ko biết bạn chơi 2 nick nhé)
Chơi thì chơi cho quân tử.!!!.Trên đấu trường yahoo aution có những thằng đã đạt hơn trăm đánh giá tốt nhưng vừa bị một đánh giá xấu là nó cũng xóa nick đó ko dùng nữa và bắt đầu lại từ đầu đấy bạn.Thương trường đấu giá vì thế mà được tin tưởng nhiều hơn.Đừng vì cái lợi nhỏ mà bỏ cái lợi to phía trước
Thân Ái và Quyết thắng
@faceless

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Cái trò ấy bọn yahoo nó ko đẻ ra ấy chứ bọn nó lạ gì , banned tài khoản là cái điều chắc chắn ấy luôn :D

TiTi

Kohai Học Việc
Chuẩn luôn,sàn đấu giá của yahoo nổi tiếng nhất nhật bản rồi, bọn support của nó đông vô kể, sẵn dàng cho ra đảo bất cứ lúc nào!! đã làm ăn với bọn nhật, thì hãy theo luật của nó, chứ đừng chơi xấu giống như ở Việt Nam

@NohairSama

Kohai Học Việc
Nhưng mình nghĩ hầu như ai cũng có tài khoản để đẩy giá lên chứ nhỉ.
Ai cũng nghĩ như bạn thì có mà loạn hết!!!!
Trong yahoo aution có chế độ thiết lập giá ban đầu mong muốn của người bán nên cũng chả cần phải đẩy lên để làm gì.
Nếu muốn bán giá được như mong muốn thì nên bán bên Amazon.
Ở Amazon cũng vậy nếu như bạn có thủ đoạn gì hoặc ko đúng quy định thì cũng bị banned dễ dàng nhé!!

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
Ai cũng nghĩ như bạn thì có mà loạn hết!!!!
Trong yahoo aution có chế độ thiết lập giá ban đầu mong muốn của người bán nên cũng chả cần phải đẩy lên để làm gì.
Nếu muốn bán giá được như mong muốn thì nên bán bên Amazon.
Ở Amazon cũng vậy nếu như bạn có thủ đoạn gì hoặc ko đúng quy định thì cũng bị banned dễ dàng nhé!!
Ok mình hiểu rồi.

Doanh

Thành Viên Mới
Chơi gian lận hoặc vi phạm quy định của yahoo bị phát hiện hoặc đăng hàng bị người ta báo cáo nguy cơ hàng giả..bla..bla
Khi đã bị khóa thì chỉ còn cách xóa luôn cái id đó.
Đăng kí id mới muốn buôn bán được thì đừng nên dùng những thông tin cũ.
Banj

Doanh

Thành Viên Mới
Bạn ơi giúp mình các bước xoá tài khoản cũ trên yahoo đấu giá đc ko. Cảm ơn bạn

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Cho mình hỏi đăng bán hàng xong mình không rút tiền qua thẻ mà mua sản phẩm khác để dùng, thì sau này gia hạn visa có sao không nhỉ?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.