Mẫu dịch giấy đăng kí kết hôn

Nguyễn Khang

Kohai Học Việc
Chào mọi người,chả là mình đang có ý định chuyển visa cho vợ thưo diện gia đình mà mình lại ko có bản dịch giấy đăng kí kết hôn.Ở bên này m cũng không biết dịch vụ dịch.Vậy nên ai có mẫu dịch giấy đăng kí kết hôn thì có thể share cho mình được không.Xin cảm ơn rất nhiều!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào mọi người,chả là mình đang có ý định chuyển visa cho vợ thưo diện gia đình mà mình lại ko có bản dịch giấy đăng kí kết hôn.Ở bên này m cũng không biết dịch vụ dịch.Vậy nên ai có mẫu dịch giấy đăng kí kết hôn thì có thể share cho mình được không.Xin cảm ơn rất nhiều!
Ở Việt Nam thì bạn mang ra sở tư pháp bây h hình như họ có dịch vụ dịch công chứng cho rồi đó.

Còn muốn tự làm thì tham khảo bản mẫu của Nhật cũng đc.
tìm với từ khoá tiếng Nhật là
婚姻届
hoặc
婚姻証明書

Nguyễn Khang

Kohai Học Việc
Admin ơi,mình có chuyện này muốn hỏi.Mình tháng 7 mới đi làm chính thức ở cty,nhưng mình muốn bảo lãnh cho vợ theo visa gia đình,hiện tại vợ mình đang là du học sinh. Nhưng vì mình chưa đi làm nên ko thể xin được giấy gì từ phía công ty,vậy mình có thể bảo lãnh cho vợ mình với chứng mình tài chính và bản kê thuế trong quá trình mình làm baito khi còn là du học sinh ko?

Ngloan

Kohai Học Việc
Admin ơi,mình có chuyện này muốn hỏi.Mình tháng 7 mới đi làm chính thức ở cty,nhưng mình muốn bảo lãnh cho vợ theo visa gia đình,hiện tại vợ mình đang là du học sinh. Nhưng vì mình chưa đi làm nên ko thể xin được giấy gì từ phía công ty,vậy mình có thể bảo lãnh cho vợ mình với chứng mình tài chính và bản kê thuế trong quá trình mình làm baito khi còn là du học sinh ko?
Theo visa mình đã làm thì muốn bảo lãnh vợ theo diện gdinh thì bắt buộc phải có giấy của cty b nhé. Giấy chứng nhận nhân viên làm việc và giấy đóng thuế (m k nhớ tên).

Nguyễn Khang

Kohai Học Việc
Uh đúng rồi,họ yêu cầu 在職証明書,課税証明書、野税証明書.Tất cả mình nộp rồi,nyukan cũng hẹn 25 này lấy visa,cảm ơn admin rất nhiều!:D

Diệu

Thành Viên Mới
@Nguyễn Khang : A ơi cho em hỏi tí ạ . Em cũng giống trường hợp của a . Em mới đi làm tháng đầu chưa nhận đc lương . Nên cái giấy các nhận đóng thuế ấy làm thế nào a ? Với lại có cần chứng minh tài khoản ko ạ ?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.