Help! kỹ sư mới sang muốn chuyển việc

vu van doan

Thành Viên Mới
em mới sang dc 5 tháng nhưng công ty luong rất thấp.em rất muốn đi công ty khác nhưng tìm hiểu thì thấy bảo nên đợi xin visa lần đầu vì lần đầu rất khó.anh chị nào đi trước có kinh nghiệm tư vấn giúp em có nên đi ko ạ

z_blue0116

Thành Viên Mới
em cũng trong tình trạng này, lúc pv ở VN nói là vẽ CAD, nhưng qua đây bắt leo giàn giáo, nhờ các senpai giúp em với, hết tháng 8.2018 e hết visa ạh
còn hơn 2 tháng ko biết tìm được việc ko ah

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
em mới sang dc 5 tháng nhưng công ty luong rất thấp.em rất muốn đi công ty khác nhưng tìm hiểu thì thấy bảo nên đợi xin visa lần đầu vì lần đầu rất khó.anh chị nào đi trước có kinh nghiệm tư vấn giúp em có nên đi ko ạ
em cũng trong tình trạng này, lúc pv ở VN nói là vẽ CAD, nhưng qua đây bắt leo giàn giáo, nhờ các senpai giúp em với, hết tháng 8.2018 e hết visa ạh
còn hơn 2 tháng ko biết tìm được việc ko ah
Các bạn chuyển việc mà việc ko đúng ngành học thì xin khó đấy
Nên là nếu có muốn chuyển thì xin cty nào đúng nghành học trong bằng của mình thì tốt hơn

Lê Sĩ Năm

Kohai Học Việc
Chuyển việc chưa chắc lương đã cao. Tìm công việc phù hợp với ngành nghề mình đã xin thì lần sau gia hạn cũng không quá khó khăn đâu. Mới sang mà chuyển việc cũng hơi vất vả đấy, cứ túc tắc vừa làm vừa chuyển cũng được. Dục tốc bất đạt bạn ạ. Chúc bạn sớm tìm được công việc ưng ý, phù hợp với ngành nghề.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.