Help! Ký cam kết không được bảo lãnh vợ sang trong thời gian học tiếng

Vyvyjen

Thành Viên Mới
Chồng em tháng 10 này bay, đi theo dạng du học!
Khi làm hồ sơ thì bên trung tâm có tư vấn là không nên khai đã có gia đình để dễ đậu visa ! Và có bắt kí cam kết là trong thời gian học tiếng không được bảo lãnh vợ con sang!

Vậy cách anh chị có kinh nghiệm xin giúp mình giải đáp thắc mắc
Liệu sau khi học tiếng xong rồi chồng mình học lên tiếp thì có thể bảo lãnh vợ con sang theo dạng visa gia đình được hay không?
Và thủ tục thì bảo lãnh thì cũng giống như các topic trên diễn đàn đã thảo luận và tư vấn trước đó ạ?
Em nghe nói cục Tokyo xét visa rất khó, vậy nếu chồng em thi lên các trường ở khu vực Tokyo hoặc các vùng lân cận thì việc xin visa có khó không?

Em xin cảm ơn ạ!

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
có thể không khai kết hôn dễ xin visa nhưng khi muốn bảo lãnh vợ con sang đó khi học senmon hay đi làm lại hơi khó khăn.
vì lúc đầu đã khai là chưa kết hôn mà.
lại phải chứng minh tại sao lại không khai kết hôn acb....
và tỉ lệ bảo lãnh sẽ thấp dần đi thôi.
việc xin visa du học thì mình không rõ ở đâu dễ hay không.
nhưng ở tokyo quá đông. nên xin những vùng khác dễ được chấp nhận hơn.

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
Cảm ơn bạn nhiều lắm!

Vấn đề Tokyo ý mình hỏi là sau này ví dụ chồng mình chuyển lên đấy học thì bảo lãnh cho mình sang có khó như là xin visa đi du học không ấy!
xác định là khó... do lượng hồ sơ ở tokyo rất đông... => thời gian 審査 lâu => chờ lâu => tỉ lệ đậu thấp ....v..v.v..
tui xin cho vợ tui mà còn phải mất 1 tháng lận mà.. ở tokyo đây...nộp thuế đầy đủ 2 năm trời, chứng mình thu nhập, việc làm, số dư cả đống luôn mà trên cục vẫn chưa hài lòng, lên nói chuyện với trên cục thì người ta đưa cho cái bao thư, kêu về viết cái đơn nguyện vọng, giải trình ra.. rồi gửi qua bưu điện nữa chứ...
=> trên tokyo làm khó nhai lắm

Vyvyjen

Thành Viên Mới
xác định là khó... do lượng hồ sơ ở tokyo rất đông... => thời gian 審査 lâu => chờ lâu => tỉ lệ đậu thấp ....v..v.v..
tui xin cho vợ tui mà còn phải mất 1 tháng lận mà.. ở tokyo đây...nộp thuế đầy đủ 2 năm trời, chứng mình thu nhập, việc làm, số dư cả đống luôn mà trên cục vẫn chưa hài lòng, lên nói chuyện với trên cục thì người ta đưa cho cái bao thư, kêu về viết cái đơn nguyện vọng, giải trình ra.. rồi gửi qua bưu điện nữa chứ...
=> trên tokyo làm khó nhai lắm
Cảm ơn bạn, bạn có thể cho mình hỏi thăm luac trước bạn đi có phải kí cam kết khônn bảo lãnh vợ trong thời gian học không? Bạn thi cao đẳng thì thi những gì? Có dễ đậu không?

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
Cảm ơn bạn, bạn có thể cho mình hỏi thăm luac trước bạn đi có phải kí cam kết khônn bảo lãnh vợ trong thời gian học không? Bạn thi cao đẳng thì thi những gì? Có dễ đậu không?
tui không có đi học... đi làm :D .. chuyển công tác nội bộ trong công ty thôi... từ VN qua JP.
Lúc tui đi thì vợ chồng tui chưa kết hôn.. được 1 năm mấy, thì về VN làm đám. Xong tui qua đây lại, rồi mới làm thủ tục rước vợ qua hồi 13/3 vừa rồi... tới 18/4 thì có kết quả đậu :D... cũng chật vật lên xuống trên cục 3 lần, với gần 500 cuộc gọi đt ( do kẹt máy liên tục - đỉnh điểm là 7/4, gọi tới 166 cuộc, nhưng toàn kẹt :D )

Vyvyjen

Thành Viên Mới
tui không có đi học... đi làm :D .. chuyển công tác nội bộ trong công ty thôi... từ VN qua JP.
Lúc tui đi thì vợ chồng tui chưa kết hôn.. được 1 năm mấy, thì về VN làm đám. Xong tui qua đây lại, rồi mới làm thủ tục rước vợ qua hồi 13/3 vừa rồi... tới 18/4 thì có kết quả đậu :D... cũng chật vật lên xuống trên cục 3 lần, với gần 500 cuộc gọi đt ( do kẹt máy liên tục - đỉnh điểm là 7/4, gọi tới 166 cuộc, nhưng toàn kẹt :D )
Không nản là được rồi ý
Chúc bạn may mắn nhé

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.