Help! gửi hàng về việt nam

yuki nam

Kohai Học Việc
add ơi cho em hỏi. em muốn gửi đồ về việt nam như ( tảo, mỹ phẩm, đồ dùng thường, thuốc ) khoảng 15kg thì gửi bằng cách nào thì tốt ak. em mới qua nên chưa gửi đồ về việt nam lần nào. em cảm ơn

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
có 2 cách bạn à.
1 : gửi qua dịch vụ của các bạn hay đi về việt nam. cần tìm được người uy tín là được.
2 : dịch vụ gửi qua EMS của japan post của Nhật.
bảng giá cũng khá chát.
ở nhật gửi thì đồ ok. nhưng sợ về việt nam nhân viên việt nam làm ăn không đứng đắn thôi.
bảng giá

thienan

Kohai Học Việc
có 2 cách bạn à.
1 : gửi qua dịch vụ của các bạn hay đi về việt nam. cần tìm được người uy tín là được.
2 : dịch vụ gửi qua EMS của japan post của Nhật.
bảng giá cũng khá chát.
ở nhật gửi thì đồ ok. nhưng sợ về việt nam nhân viên việt nam làm ăn không đứng đắn thôi.
bảng giá
Trong hình là 1kg 1sen8 hả ad

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Gửi thuốc men coi chừng đó nha,những mặt hàng đó thuộc diện bị đánh thuế đấy.
Nếu may mắn thì bên VN ko làm khó gì,còn ko may mắn thì họ sẽ gọi người nhà lên bắt nộp thuế đó.

Ngloan

Kohai Học Việc
Gửi thuốc men coi chừng đó nha,những mặt hàng đó thuộc diện bị đánh thuế đấy.
Nếu may mắn thì bên VN ko làm khó gì,còn ko may mắn thì họ sẽ gọi người nhà lên bắt nộp thuế đó.
Ad ơi gửi đt qua đg bưu điện bị đánh thuế đúng k ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi gửi đt qua đg bưu điện bị đánh thuế đúng k ạ?
em xem danh sách mặt hàng cấm gửi về VN ở đây nhé:
https://www.post.japanpost.jp/cgi-kokusai/nonmailable_articles.php?cid=208
click bên mục 禁制品.
Bên dưới có ghi 電気製品 ở trong mục đồ cũ.
Vậy nếu là điện thoại mới thì chắc gửi đc.Nhưng nếu là mình thì mình ko chọn cách gửi đồ điện tử theo đường bưu điện về VN,bởi lo sợ ko đảm bảo :D

PhanMinh

Thành Viên Mới
Ad ơi cho e hỏi chút. E sắp về VN và muốn mang 2 cái cần câu về có được không ạ? Cần dài tầm 1m3 e cuộn ở ngoài hành lý ký gửi liệu qua hải quan bên Nhật và VN có vấn đề gì k ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi cho e hỏi chút. E sắp về VN và muốn mang 2 cái cần câu về có được không ạ? Cần dài tầm 1m3 e cuộn ở ngoài hành lý ký gửi liệu qua hải quan bên Nhật và VN có vấn đề gì k ạ?
Cần câu vô tư em ạ :D
Miễn là bỏ vào vừa vali

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chắc không nhét vừa vali vì dài 1m25. E gói gọn rồi cuộn nilong quanh ngoài vali liệu có được k ạ?
Cần câu bên này hầu hết rút gọn vào đc mà??
Nếu e bay của VN airline thì họ ko giới hạn số lượng hành lý.
Em có thể gói gọn đóng vào 1 cái bìa cát tông nhỏ rồi cho vào đăng ký hành lý gửi ko sao cả.

DungPhan

Thành Viên Mới
Chào mọi người!
tuần trước mình có gửi thuốc từ nhật về việt nam qua bưu điện nhật
trị giá 4man7. Nhưng hôm nay ở việt nam ( TP.hcm) nhận được thuốc nhưng nhân viên bưu điện yêu cầu đóng 1tr9 gần 2 triệu tiền thuế.
Mình không hiểu thuế gì mà cao vây? Xin mọi người giải đáp dùm.
Lần trước mình có gửi rồi nhưng một mất thuế gì cả. Cảm ơ mọi người nhiều!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.