Hỏi Bao lanh

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Tất nhiên theo luật thì chả ai cấm được bạn làm thếcả , cty cũng ko thể trục xuất bạn về nhưng mà thử hỏi bạn quan trọng với cty đến mức nào mà bạn muốn cố chấp làm trái với chỉ đạo của cty như vậy , còn họ muốn làm khó bạn thì đơn giản lắm .

Nếu cty muốn đào tạo bạn về VN làm thì thử lên soudan với họ là mình đón chồng qua tới khi nào về VN làm thì 2 vc cùng về thử xem ý kiến họ thế nào

Còn bạn cứ làm theo ý mình thì lúc xin giấy tờ của công ty các thứ , rồi cty hoàn toàn có thể ko cho bạn ở nhà của cty nữa chẳng hạn . Tóm lại là có nhiều vấn đề kèm theo lắm , quan trọng vẫn là cứ soudan sao cho khéo để cty đồng ý thôi b à .

Hoặc b có thể chuyển cty khác rồi bảo lãnh chồng qua .

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Chào mọi người!
Mình đang có vấn đề khó giải quyết, rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người!!!
Mình hiện có Visa kĩ sư thời hạn 5 năm, mình qua được gần 1 năm rồi. Tháng sau mình tính bảo lãnh chồng mình qua Nhật, nhưng khi hỏi ý kiến thì công ty không đồng ý cho mình bảo lãnh chồng qua (vì công ty đang muốn đào tạo mình để sau này về làm cho chi nhánh ở Việt Nam).
Giấy tờ bảo lãnh mình đã chuẩn bị đầy đủ hết rồi, nên nếu mình cứ đi bảo lãnh thì công ty có biết không? Nếu công ty biết thì có quyền trục xuất mình về nước không ạ?
Vì hiện tại mình đang ở nhà của công ty, nên nếu chồng mình qua, mình tìm địa chỉ nơi khác cho chồng mình ở được không? Nếu không cùng địa chỉ với mình thì chồng mình có bị cắt visa không ạ?
Mình thật sự có nhiều thắc mắc, mong các bạn có thể giúp đỡ, cảm ơn các bạn đã lắng nghe chia sẻ của mình rất nhiều !!!
2 hướng để bạn giải quyết
1 là thảo luận lại vs cty xem có thể như bác trên nói không
2 là nghỉ tìm việc khác chứ ko làm đc theo kiểu tự làm hồ sơ như thế
vì là hồ sơ cũng cần có xác nhận của phía cty, giấy tờ xác nhận nhân viên cty
nói chung góp ý như trên ấy
chúc bạn may mắn

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
cty nó ko chịu thì có nói cỡ nào cũng ko xin được cái giấy 在籍証明書 đâu ... cái này quan trọng nhất nhì khi làm hs bảo lãnh :v ...
nên tốt nhất là đi thảo luận với cty đi ...
hỏi nó muốn đào tạo bên nhật trong bao lâu..
hiện tại 1 năm hơn rồi đúng không .. nếu nó nói thêm 1 năm nữa thì thôi... thấy không bảo lãnh có lý hơn... out rồi tìm cty khác làm lâu dài bên này
sau đó hãy tính tới chuyện bảo lãnh :v ...

Hoaihdt

Thành Viên Mới
Cám ơn các bạn nhiệt tình hướng dẫn cho mình nhiều lắm!
Nhưng mình vẫn còn thắc mắc, giấy tờ xác nhận làm việc ở công ty mình đã xin được từ trước - hồ sơ mình đã làm hoàn thiện, nên mình mới nộp lên Cục xuất nhập cảnh rồi, nếu mình bảo lãnh rồi để chồng mình ở nơi khác có được không? Hay phải ở cùng địa chỉ mới được? Rất mong các bạn tư vấn cho mình với!
Cám ơn các bạn rất nhiều!

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Cám ơn các bạn nhiệt tình hướng dẫn cho mình nhiều lắm!
Nhưng mình vẫn còn thắc mắc, giấy tờ xác nhận làm việc ở công ty mình đã xin được từ trước - hồ sơ mình đã làm hoàn thiện, nên mình mới nộp lên Cục xuất nhập cảnh rồi, nếu mình bảo lãnh rồi để chồng mình ở nơi khác có được không? Hay phải ở cùng địa chỉ mới được? Rất mong các bạn tư vấn cho mình với!
Cám ơn các bạn rất nhiều!
bác này như là chưa hiểu bản chất vấn đề
nguyên tắc bảo lãnh người thân sang là để đoàn tụ
sinh sống cùng nhau
vấn đề anh em tư vấn cho bác là đường hoàng đón bác trai sang chứ ko phải là thích thì làm bỏ mặc phía công ty, bác thử nghĩ, giờ bác là người ta (phía cty) họ làm việc cho bác mà ko xin phép thảo luận, bác suy nghĩ sao?????
về lý thuyết thì người bảo lãnh và người phụ thuộc phải chung địa chỉ
có trường hợp vc mỗi người 1 nơi rồi bị điều tra ra và out rồi đấy
nên bình tĩnh lại tính toán lại bác ạ, chứ máu quá rồi hỏng việc
Thân!

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Còn nhiều vấn đề kèm theo lắm chứ ko đơn giản đâu
Rồi đến lúc làm bảo hiểm , xin miễn giảm thuế ăn theo vợ nữa kiểu gì chả liên qua n đến cty nên tốt nhất là làm cho khéo ko là hỏng hết chứ đùa đâu

Hoaihdt

Thành Viên Mới
bác này như là chưa hiểu bản chất vấn đề
nguyên tắc bảo lãnh người thân sang là để đoàn tụ
sinh sống cùng nhau
vấn đề anh em tư vấn cho bác là đường hoàng đón bác trai sang chứ ko phải là thích thì làm bỏ mặc phía công ty, bác thử nghĩ, giờ bác là người ta (phía cty) họ làm việc cho bác mà ko xin phép thảo luận, bác suy nghĩ sao?????
về lý thuyết thì người bảo lãnh và người phụ thuộc phải chung địa chỉ
có trường hợp vc mỗi người 1 nơi rồi bị điều tra ra và out rồi đấy
nên bình tĩnh lại tính toán lại bác ạ, chứ máu quá rồi hỏng việc
Thân!
Mình nhận được sự tư vấn của bạn rồi, mình cám ơn bạn rất nhiều! Chúc bạn làm việc thật tốt!!!

Sửa lần cuối:

Hoaihdt

Thành Viên Mới
Còn nhiều vấn đề kèm theo lắm chứ ko đơn giản đâu
Rồi đến lúc làm bảo hiểm , xin miễn giảm thuế ăn theo vợ nữa kiểu gì chả liên qua n đến cty nên tốt nhất là làm cho khéo ko là hỏng hết chứ đùa đâu
Mình cám ơn bạn rất nhiều!!!

Sửa lần cuối:

Hoaihdt

Thành Viên Mới
cty nó ko chịu thì có nói cỡ nào cũng ko xin được cái giấy 在籍証明書 đâu ... cái này quan trọng nhất nhì khi làm hs bảo lãnh :v ...
nên tốt nhất là đi thảo luận với cty đi ...
hỏi nó muốn đào tạo bên nhật trong bao lâu..
hiện tại 1 năm hơn rồi đúng không .. nếu nó nói thêm 1 năm nữa thì thôi... thấy không bảo lãnh có lý hơn... out rồi tìm cty khác làm lâu dài bên này
sau đó hãy tính tới chuyện bảo lãnh :v ...
Mình cám ơn bạn đã cho mình lời khuyên chân thành, chúc bạn làm việc thật vui vẻ nha!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.