Tư Vấn Gia hạn visa

LeeNguyen

Kohai Học Việc
Các 先輩 cho em hỏi là khi em làm visa chuyển đổi từ du học sinh sang visa đi làm, mục 仕事内容 em tích vào 一般機械. Nhưng cty haken lại giới thiệu việc cho em là 自動車シート及び付随業務.
Vậy theo các 先輩 thì trường hợp của em có gia hạn được visa hay không.
Em từng bị 入管 đánh trượt visa 1 lần chỉ vì không có kinh nghiệm đi làm trên 6 tháng rồi.
Mong các 先輩 giúp đỡ!:):):)

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Trượt hay không thì nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố , nhưng hồ sơ mà trượt 1 lần rồi thì sẽ được chú ý hơn
Đáng nhẽ lần 2 bạn nên qua văn phòng luật sư làm cho thì tỉ lễ đỗ cao hơn đó .
Còn bằng cấp mà phù hợp với nội dung công việc thì ko lo lắm đâu

LeeNguyen

Kohai Học Việc
Trượt hay không thì nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố , nhưng hồ sơ mà trượt 1 lần rồi thì sẽ được chú ý hơn
Đáng nhẽ lần 2 bạn nên qua văn phòng luật sư làm cho thì tỉ lễ đỗ cao hơn đó .
Còn bằng cấp mà phù hợp với nội dung công việc thì ko lo lắm đâu
Cám ơn câu trloi của bạn. Bằng của mình là bằng điện tử mà lại làm về ghế oto nên mình thấy nó chả liên quan gì tới nhau. Có lẽ phải chuyển việc sớm thôi.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Cám ơn câu trloi của bạn. Bằng của mình là bằng điện tử mà lại làm về ghế oto nên mình thấy nó chả liên quan gì tới nhau. Có lẽ phải chuyển việc sớm thôi.
Thế thì khó đấy , nói với bên haken chuyển việc khác hoặc ghi trong hồ sơ sao cho phù hợp với bằng cấp còn vào cty làm gì khác cũng ko sao .
Trước mình xin visa cũng vậy ko sao đâu

LeeNguyen

Kohai Học Việc
Thế thì khó đấy , nói với bên haken chuyển việc khác hoặc ghi trong hồ sơ sao cho phù hợp với bằng cấp còn vào cty làm gì khác cũng ko sao .
Trước mình xin visa cũng vậy ko sao đâu
Cám ơn bạn tư vấn. Mình đã trao đổi với bên haken. Họ nói là với bằng điện tử của mình thì chỉ cần cty có những gì liên quan đến điện tử mà mình làm thì ok. Mà mình thì lại làm điều khiển robot bằng tay nên nghĩ là ổn thôi.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.