Hỏi Gia hạn Visa

Lucifer Joker

Thành Viên Mới

Xin chào admin và mọi người
Hôm qua mình đã đăng trên topic của 1 bạn khác hỏi về vấn đề gia hạn visa ... hnay mình đăng lại Topic mới để xin phép admin hướng dẫn cụ thể cho mình cũng như mọi người ai có trường hợp giống mình biết cách làm thủ tục để gia hạn visa
MÌNH năm ngoái đã chuyển thành công visa du học sang visa 在留資格 に 基づく就労活動 のみ 可 mà mọi người hay gọi là visa kỹ sư , qua 1 công ty môi giới ....và mình có visa từ 22/11/2016 hêt hạn ngày 22/11/2017
thế nhưng khi có visa công ty môi giới chưa tìm dc việc ngay cho mình và mình đã nhờ bạn bè sokai voà 1 khách sạn làm việc bắt đầu từ tháng 1/2017 ... công ty trả lưng tay nhưng vẫn phải ký giấy nhận lương và xác nhận đã nhận lương chư ko chuyển khoản như các công ty khác... thứ 2 công ty có hợp đồng làm việc với mình đang hoàng...
nhưng đến bh là tháng 2/2017 công ty môi giới visa cho mình lại bắt ép mình làm việc cho 1 xưởng đóng hộp đông lạnh và mình thấy k ổn nên mình không muốn làm và cũng chưa làm.... và mình hỏi admin rằng với dạng visa của mình thì tự mình sau này có đi làm gia hạn đc viza ko....Nếu dc thì mình có thể bỏ công ty đã môi giới và làm viza cho mình k bị phụ thuộc vao nó đc k ...
và xin admin khi nào có thời gian giúp mình và mọi người hướng dân cần những giấy tờ j để nộp lên nyukan xin gia hạn viza ntn ạ...
mình lập topic này vs mong muốn admin giúp mình và mọi người có huẩn bị tốt trc khi xin gia hạn viza và biết rõ đường đi nước bước phải làm ntn
Cám ơn Admin nhiều ạ....

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

Hôm qua mình đã đăng trên topic của 1 bạn khác hỏi về vấn đề gia hạn visa ... hnay mình đăng lại Topic mới để xin phép admin hướng dẫn cụ thể cho mình cũng như mọi người ai có trường hợp giống mình biết cách làm thủ tục để gia hạn visa
MÌNH năm ngoái đã chuyển thành công visa du học sang visa 在留資格 に 基づく就労活動 のみ 可 mà mọi người hay gọi là visa kỹ sư , qua 1 công ty môi giới ....và mình có visa từ 22/11/2016 hêt hạn ngày 22/11/2017
thế nhưng khi có visa công ty môi giới chưa tìm dc việc ngay cho mình và mình đã nhờ bạn bè sokai voà 1 khách sạn làm việc bắt đầu từ tháng 1/2017 ... công ty trả lưng tay nhưng vẫn phải ký giấy nhận lương và xác nhận đã nhận lương chư ko chuyển khoản như các công ty khác... thứ 2 công ty có hợp đồng làm việc với mình đang hoàng...
nhưng đến bh là tháng 2/2017 công ty môi giới visa cho mình lại bắt ép mình làm việc cho 1 xưởng đóng hộp đông lạnh và mình thấy k ổn nên mình không muốn làm và cũng chưa làm.... và mình hỏi admin rằng với dạng visa của mình thì tự mình sau này có đi làm gia hạn đc viza ko....Nếu dc thì mình có thể bỏ công ty đã môi giới và làm viza cho mình k bị phụ thuộc vao nó đc k ...
và xin admin khi nào có thời gian giúp mình và mọi người hướng dân cần những giấy tờ j để nộp lên nyukan xin gia hạn viza ntn ạ...
mình lập topic này vs mong muốn admin giúp mình và mọi người có huẩn bị tốt trc khi xin gia hạn viza và biết rõ đường đi nước bước phải làm ntn
Cám ơn Admin nhiều ạ....
Hôm bữa em đã trả lời bác những giấy tờ cần thiết rồi đó.

-Hợp đồng lao động,
-Giấy chứng nhận là nhân viên của khách sạn(trường hợp chưa vào cty thì thay thế bằng giấy báo tuyển dụng 内定通知書),
-Lý do tuyển dụng bạn,
-Giấy thông kê tình trạng đóng thuế của cty trong những năm gần đây,
-Hộ chiếu + thẻ ngoại kiều + ảnh 3x4,
-Bản xin gia hạn visa (có thể tải trên mạng hoặc đến trực tiếp nyukan xin và viết ngay tại đó),
-Những tờ hoá đơn lương hàng tháng nhận ở cty cũ,
-Giấy nghỉ việc của công ty cũ (退職証明書)

Nhưng sau khi đọc lời bác viết bên trên thì em thấy có 1 cái uẩn khúc lớn nhất đó là thời điểm bác đổi visa từ du học sang kỹ sư thông qua chỗ môi giới kia thì cụ thể là ntn?
Tại sao lúc đó bác chưa có việc làm mà vẫn nhận đc visa đó??
Như thế thì chắc chắn hồ sơ xin đổi sang visa kỹ sư lúc đó của bác có những lời dối trá trong đó.
Thông thường khi xin visa kỹ sư thì visa đó phải liên quan đến công ty mà mình sắp vào làm,nhưng thời điểm tháng 11 đó bác có vào làm ở công ty nào đâu mà lại xin đc visa?
Chứng tỏ thủ tục xin visa lúc đó có ghi tên công ty nhận bác vào làm,và sẽ có bản hợp đồng lao động (giả) ở trong đó.

Bác có biết cái tên công ty,và bản hợp đồng lao động khi đó ghi là gì ko? nội dung công việc là gì??

Quynhchi

Kohai Học Việc

Cám ơn Admin nhiều ạ....
B

Quynhchi

Kohai Học Việc
Bạn ơi công ty khách sạn mà bạn làm có liên quan với vida bạn xin không q

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.