Hỏi Gia hạn visa tu nghiệp

Uhyeu

Kohai Học Việc
Tình hình em mới đi nhật được một năm.nay công ty nói không gia hạn visa được cho em.nay em bị về nước.
Cho em hỏi giờ em muốn sang liệu có được không ạ

TRUNG TARO

Kohai Học Việc
Tình hình em mới đi nhật được một năm.nay công ty nói không gia hạn visa được cho em.nay em bị về nước.
Cho em hỏi giờ em muốn sang liệu có được không ạ
Được em nhé ! e có thể quay lại du học em nhé !

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Lý do không gia hạn đuợc là gì bạn có biết không?tôi thấy là đối với các bạn TTS thì vai trò của Nghiệp đoàn cũng khá rõ ràng, dĩ nhiên với các Nghiệp đoàn làm ăn uy tín. Trước đây cũng có truờng hợp bạn tôi, sang Nhật rồi,đang học ở nghiệp đoàn 1 tháng thì GD già, mất, công ty không tuyển nữa, Nghiệp đoàn nuôi báo cô gần nửa năm, tìm công ty khác , sau hết 2.5 năm còn lại.
nếu lý do về nước truớc thời hạn không phải do bạn thì hãy liên lạc với Jitso để nhờ họ can thiệp nhé
http://www.jitco.or.jp/webtomo/vn/
quay trở lại Nhật đối với TTS thì vẫn 2 hình thức thuần túy
đi theo diện KTV khi bạn có bằng cấp từ CĐ trở lên và hồ sơ truớc sau phải thống nhất
Đi du học
ngòai ra có thể theo diện bảo lãnh hoặc kết hôn
chúc bạn may mắn

Uhyeu

Kohai Học Việc
Em thấy bảo là không gia hạn được visa cho em.do trước em có đi chơi cùng senpai và senpai đã ăn trộm nên em cũng bị bắt theo.nhưng em đã nộp phạt đầy đủ.nhưng nay công ty bắt em về vì lý do không xin được gia hạn visa cho em

Uhyeu

Kohai Học Việc
Em cám ơn câu trả lời của anh
Lý do không gia hạn đuợc là gì bạn có biết không?tôi thấy là đối với các bạn TTS thì vai trò của Nghiệp đoàn cũng khá rõ ràng, dĩ nhiên với các Nghiệp đoàn làm ăn uy tín. Trước đây cũng có truờng hợp bạn tôi, sang Nhật rồi,đang học ở nghiệp đoàn 1 tháng thì GD già, mất, công ty không tuyển nữa, Nghiệp đoàn nuôi báo cô gần nửa năm, tìm công ty khác , sau hết 2.5 năm còn lại.
nếu lý do về nước truớc thời hạn không phải do bạn thì hãy liên lạc với Jitso để nhờ họ can thiệp nhé
http://www.jitco.or.jp/webtomo/vn/
quay trở lại Nhật đối với TTS thì vẫn 2 hình thức thuần túy
đi theo diện KTV khi bạn có bằng cấp từ CĐ trở lên và hồ sơ truớc sau phải thống nhất
Đi du học
ngòai ra có thể theo diện bảo lãnh hoặc kết hôn
chúc bạn may mắn

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Em thấy bảo là không gia hạn được visa cho em.do trước em có đi chơi cùng senpai và senpai đã ăn trộm nên em cũng bị bắt theo.nhưng em đã nộp phạt đầy đủ.nhưng nay công ty bắt em về vì lý do không xin được gia hạn visa cho em
Vậy là bạn vi phạm luật pháp của nhật bản rồi nên có ko xin được visa thì cũng đành chịu thôi
Giờ sang lại có vẻ khó , nếu bạn có bằng cấp thì có thể qua theo dạng KTV

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.