Hỏi Gia hạn visa kỹ thuật lần đầu !!!!!

venkin

Kohai Học Việc
Các anh chị senpai cho em hỏi chút vấn đề được không ạ >
em đang làm giấy tờ để gia hạn visa lần đầu ! em đang shyu ở một quán net việt nam ! có mấy chỗ em không biết là phải viết như thế nào vì lần trước em em không được xem cái bản mình tự khai do luật sư viết em không được xem !
**) mục số 7 trong tờ khai đầu tiên mục shyokugyou ( ngành nghề ) em không biết là trước lsu khai cho em là gì nên bây giờ e cũng không biết khai như thế nào nữa ! em học ngành sumaho apuri bizinesu ( phần mềm điện thoại ) mọi người có thể chỉ cho em là khai như thế nào được không ạ ? và nếu khai có chút sai lệch với giấy tờ lần đầu có sao không ạ , nếu như lần này khai thì nghành nghề nó cũng hơi giống lần đầu thì có sao không ạ ?

**) mục số 19 phần senko.senmonbunya ( chuyên môn . lĩnh vực chuyên ngành ) phần này là dành cho trường hợp tốt nghiệp senmon . em đánh dấu vào phần sonota , nhưng ko biết viết ngành của mình như thế nào , cứ viết nguyên si ngành mà e đã tốt nghiệp giống như trong bằng tốt nghiệp của em có phải không ạ ???
**)mục số 21 lịch sử chuyển công ty ý , em không chuyển cứ ở nguyên chỗ này thì có phải khai vào đấy không ạ ?

( Mọi người thông cảm vì máy của em không viết được tiếng nhật nên em viết phiên âm ra luôn ạ )

EM xin cảm ơn ạ !!!!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
@venkin
Mục số 7:
  • Nếu em đc tuyển dụng theo dạng 正社員 thì điền là 会社員
  • Nếu là dạng nhân viên hợp đồng thì điền là 契約社員
  • Nếu là dạng haken (nhân viên phái cử) thì điền là 派遣社員
Mục số 19:
Chọn tên ngành/khoa mà em đã học (スマホアプリ ビジネス)

• Nếu khoa e học nội dung là viết,sản xuất phần mềm mobile app.Thì hãy tích vào ô 工業 (ở bên dưới dòng 18で専門学校の場合)
  • Nếu e học về chiến lược kinh doanh mobile app thì tích ở ô その他 như hiện tại và viết thêm vào trong giấu ngoặc: スマホアプリ ビジネス
Mục số 21:
Em để trống ko ghi gì vì chưa chuyển việc lần nào.
Thay vào đó mục số 17 em phải điền thông tin địa chỉ nơi làm việc hiện tai nhé.

venkin

Kohai Học Việc
@Admin
em cảm ơn ad ạ . nếu như e điền nó có hơi khác so với lúc xin visa lần đầu tiên thì liệu có sao không ạ ?
giấy tờ lúc xin thì cần là : juuminzei no kazeishoumeisho của em với lại kessan shyo , zaishoku shyoumeisho của công ty với cần thêm giấy gì của công ty nữa không ạ ?

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
@Admin
em cảm ơn ad ạ . nếu như e điền nó có hơi khác so với lúc xin visa lần đầu tiên thì liệu có sao không ạ ?
giấy tờ lúc xin thì cần là : juuminzei no kazeishoumeisho của em với lại kessan shyo , zaishoku shyoumeisho của công ty với cần thêm giấy gì của công ty nữa không ạ ?
hơi khác mà như bạn nói phải căn cứ vào thực tế, họ sẽ check hồ sơ của bạn nếu thấy khúc mắc thì sẽ phải giải trình với họ. giấy tờ thì tìm đọc lại bài của Add đã đăng về hướng dẫn xin gia hạn visa đó, xem mình thiếu đủ thế nào liệt kê ra, chứ hỏi vậy khó trả lời lắm bạn

venkin

Kohai Học Việc
hơi khác mà như bạn nói phải căn cứ vào thực tế, họ sẽ check hồ sơ của bạn nếu thấy khúc mắc thì sẽ phải giải trình với họ. giấy tờ thì tìm đọc lại bài của Add đã đăng về hướng dẫn xin gia hạn visa đó, xem mình thiếu đủ thế nào liệt kê ra, chứ hỏi vậy khó trả lời lắm bạn
thanks bạn nha ! tại vì là lúc trước luật sư làm cho mình thì không biết là viết như thế nào sợ nó hơi khác khác thì chết dở . với lại là chắc mình phải viết luôn cả 2 tờ giấy của công ty luôn nên chưa biết viết thế nào .bài của adm về gia hạn visa mình đọc rồi thấy cần giấy chứng nhận mình đang làm ở cty thôi. có chỗ thì cũng viết là cần giấy kết toán của công ty nên mình không rõ lắm .đang phân vân không biết có phải xin giấy báo thuế hay gì của công ty nữa không ý :D ! vì mình phải làm luôn cả giấy tờ phần của công ty nữa mà nên không biết :(

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
thanks bạn nha ! tại vì là lúc trước luật sư làm cho mình thì không biết là viết như thế nào sợ nó hơi khác khác thì chết dở . với lại là chắc mình phải viết luôn cả 2 tờ giấy của công ty luôn nên chưa biết viết thế nào .bài của adm về gia hạn visa mình đọc rồi thấy cần giấy chứng nhận mình đang làm ở cty thôi. có chỗ thì cũng viết là cần giấy kết toán của công ty nên mình không rõ lắm .đang phân vân không biết có phải xin giấy báo thuế hay gì của công ty nữa không ý :D ! vì mình phải làm luôn cả giấy tờ phần của công ty nữa mà nên không biết :(
Buôi tối rảnh thì alo cho mình theo số 09064877786 hoăc FB mình hướng dẫn cho nhé

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.