Help! Gia hạn visa du học

maidoan97

Thành Viên Mới
Xin chào mọi người ạ!

Em hiện đang học ĐH năm 2 ở Nhật. Đầu tháng 1 này em định sẽ làm thủ tục gia hạn visa vì tháng 4 này visa của em hết hạn. Em cũng đã xem qua các giấy tờ cần thiết, nhưng em muốn hỏi mọi người về các giấy tờ chứng minh tài chính.
Em có cần phải xin giấy 残高証明書 của ngân hàng không, hay chỉ cần photocopy sổ ngân hàng là được ạ? Ngoài ra em chưa đi làm thêm và đang nhận trợ cấp của bố mẹ hàng tháng, vậy có cần phải nộp cả chứng minh thu nhập của bố mẹ không ạ?

Cảm ơn mọi người nhiều ạ!

Sửa lần cuối:

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Xin chào mọi người ạ!

Em hiện đang học ĐH năm 2 ở Nhật. Đầu tháng 1 này em định sẽ làm thủ tục gia hạn visa vì tháng 4 này visa của em hết hạn. Em cũng đã xem qua các giấy tờ cần thiết, nhưng em muốn hỏi mọi người về các giấy tờ chứng minh tài chính.
Em có cần phải xin giấy 残高証明書 của ngân hàng không, hay chỉ cần photocopy sổ ngân hàng là được ạ? Ngoài ra em chưa đi làm thêm và đang nhận trợ cấp của bố mẹ hàng tháng, vậy có cần phải nộp cả chứng minh thu nhập của bố mẹ không ạ?

Cảm ơn mọi người nhiều ạ!
Ủa trường bạn ko có phòng quốc tế chuyên hỗ trợ du học sinh à
Trước mình còn đi học thì trường làm cho hết
Giấy xác nhận tiền dư thì chỉ cần photo sổ ngân hàng là được thôi bạn , nếu bố mẹ có gửi tiền qua thì nộp giấy chuyển tiền thì càng tốt
( trước mình chỉ photo sổ ngân hàng thôi cũng không sao cả )

maidoan97

Thành Viên Mới
Ủa trường bạn ko có phòng quốc tế chuyên hỗ trợ du học sinh à
Trước mình còn đi học thì trường làm cho hết
Giấy xác nhận tiền dư thì chỉ cần photo sổ ngân hàng là được thôi bạn , nếu bố mẹ có gửi tiền qua thì nộp giấy chuyển tiền thì càng tốt
( trước mình chỉ photo sổ ngân hàng thôi cũng không sao cả )
Cảm ơn bạn nhiều!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.