Hỏi Đóng thuế thu nhập

Lanlan

Thành Viên Mới
Chào admin và mọi người,
Hiện nay mình đang nhận mua hàng đấu giá trên yahoo của Nhật cho 1 cty ở vn. Giao dịch 1 tháng khoảng 400-600 man, mình đc hưởng 2% trên tổng giá trị mua hàng. Sau khi hàng về thì công ty thanh toán tiền cho mình bằng cách mua yên của những ng Vn đang sống tại Nhật, muốn gửi tiền về Vn( cty sẽ chuyển khoản vào tk người bán yên ở vn, sau đó người bán yên bên này sẽ ck cho mình).
Vì số tiền lớn nên cần
giao dịch với nhiều lần với nhiều người. Như trường hợp của mình có cần phải đóng thuế k? Vì mình nghĩ là tiền gửi cho mình là từ tài khoản cá nhân, nếu cần đóng thuế thì cần phải có những tài liệu gì? Ad có thông tin gì thì chia sẻ giúp mình nhé!
Mình chân thành cảm ơn!

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Trời , lớ ngớ bạn đi tù như chơi chứ ko đùa đâu ( 1 hình thức rửa tiền đấy , ko khác gì những người chuyển tiền tay 3 và đã có những người bị bắt )
Cái bạn đang nói là kinh doanh đấy ko phải vớ vẩn đâu , ko thành lập cty đàng hoàng thì sao mà làm được
Mới đầu thì chưa bị sao chứ , sau 1 thời gian lượng tiền chảy vào TK của bạn nhiều bất thường , từ nhiều tài khoản sẽ bị sờ gáy đấy , cẩn thận nhé

Lanlan

Thành Viên Mới
Trời , lớ ngớ bạn đi tù như chơi chứ ko đùa đâu ( 1 hình thức rửa tiền đấy , ko khác gì những người chuyển tiền tay 3 và đã có những người bị bắt )
Cái bạn đang nói là kinh doanh đấy ko phải vớ vẩn đâu , ko thành lập cty đàng hoàng thì sao mà làm được
Mới đầu thì chưa bị sao chứ , sau 1 thời gian lượng tiền chảy vào TK của bạn nhiều bất thường , từ nhiều tài khoản sẽ bị sờ gáy đấy , cẩn thận nhé
Cám ơn bạn đã trả lời câu hỏi của mình nha. Hơi tiếc 1 chút nhưng sáng nay mình đã báo nghỉ rồi. Cám ơn bạn :))

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.