Đổi kích cỡ sim biglobe

Zun chan

Kohai Học Việc
Add ơi em làm phiền chút. Em đang dùng sim micro. Giờ em muốn đổi sang sim nano thì làm thế nào ạ. Lần trước e có xem add hướng dẫn là tự cắt cũng đc nhưng cái sim của em lõi đồng nó to sát vào vỏ rồi không cắt đc. Phiền add hướng dẫn cách đăng ký đổi sim giúp em vs ạ. Và sau khi đăng ký thì cái sim hiện giờ vẫn dùng được cho đến khi kích hoạt cái sim mới chứ ạ. Em cảm ơn

Phi

Kohai Học Việc
Em làm giống hết các bước ở vài viết
http://isempai.jp/meo-dang-ky-sim-gia-re-nghe-goi-khong-can-credit/
Sau đó đến bước chọn 音声通話サービスに変更 thì e ko chọn nó mà chọn cái bên cạnh カード種別変更
tại đây em chọn kích cỡ sim mà mình muốn đổi nhé.
Phí là 3000 yên.
Add ơi. CHo mình hỏi. Mình hiện nay đang xài data sim ( loại sim micro), hiện tại muốn đổi qua data sim (nano) thì lên web biglobe đọc thấy tốn 3sen.
Nếu h mình đổi qua sim 通話+ data luôn thì cũng tốn 3sen , nhưng trong lúc đổi có mục chọn lại kích thước sim. Mình chọn lại nano sim thì trong trường hợp này chi phí đc tính theo trường hợp nào ạ?
1. 3sen (phí đổi từ data -->通話+data)
2. 6sen
-phí đổi từ data -->通話+data
-đổi từ micro sim --> nanosim
Mong đc ad giải đáp. Tiếng nhật mình hơi ẹ nên k hiểu rõ hết nội dung trên web viết.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Add ơi. CHo mình hỏi. Mình hiện nay đang xài data sim ( loại sim micro), hiện tại muốn đổi qua data sim (nano) thì lên web biglobe đọc thấy tốn 3sen.
Nếu h mình đổi qua sim 通話+ data luôn thì cũng tốn 3sen , nhưng trong lúc đổi có mục chọn lại kích thước sim. Mình chọn lại nano sim thì trong trường hợp này chi phí đc tính theo trường hợp nào ạ?
1. 3sen (phí đổi từ data -->通話+data)
2. 6sen
-phí đổi từ data -->通話+data
-đổi từ micro sim --> nanosim
Mong đc ad giải đáp. Tiếng nhật mình hơi ẹ nên k hiểu rõ hết nội dung trên web viết.
Chỉ tốn 3000 yên thôi nhé :)

• Like
Reactions: Phi

Phi

Kohai Học Việc
Chỉ tốn 3000 yên thôi nhé :)
Cám ơn add nha.
Mình hỏi là nếu mình có thẻ credit rồi, mình chuyển hình thức thanh toán từ chuyển khoản ngân hàng yuuchou sang thanh toán bằng thẻ credit ( để mỗi lần chuyển khoản k tốn 200 yên) thì chỉ cần lên đăng kí trên web biglobe thôi phải k ạ? Có cần tốn khoảng phí nào k add?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cám ơn add nha.
Mình hỏi là nếu mình có thẻ credit rồi, mình chuyển hình thức thanh toán từ chuyển khoản ngân hàng yuuchou sang thanh toán bằng thẻ credit ( để mỗi lần chuyển khoản k tốn 200 yên) thì chỉ cần lên đăng kí trên web biglobe thôi phải k ạ? Có cần tốn khoảng phí nào k add?
Chuyển đổi qua thẻ credit ở trang my pages nhé.
Ko tốn gì đâu nhé :)

• Like
Reactions: Phi

LÊ THANH HUÂN

Thành Viên Mới
Em muốn chuyển đổi tử nano sim sang micro sim làm như hướng dẫn chọn ka-do thì k được chọn 2 cái 2 bên thì được ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em muốn chuyển đổi tử nano sim sang micro sim làm như hướng dẫn chọn ka-do thì k được chọn 2 cái 2 bên thì được ạ
Nếu là từ nano sang micro thì đừng đổi làm gì phí mất 3000 yên tiền phí.
Em đặt mua cái adapter (khung sim) đổi sang micro tốn có 100-200 yên thôi.

mobee Nano SIM MicroSIM 変換アダプタ 3点セット For iPhone 5 4S 4 ナノシム→SIMカードorMicroSIM MicroSIM→SIMカード

952310

Thành Viên Mới
có phải web đang bị lỗi k ạ?
em vào ấn vào đổi mà mãi không được ạ :(
em dki 通話 micro sim, nhưng em lại dùng iphone là phải dùng nano sim mới đúng. hôm đấy em dki bị nhầm, giờ về không lắp vào dùng được, em muốn đổi sang nano thì phải làm sao ạ?
mong add giúp đỡ, em cảm ơn ạ

952310

Thành Viên Mới
khi nào đỡ lag web vào đổi lại nhé
em vào lại mấy lần nhưng đều không được. hay tại chưa kích hoạt nên như vậy ạ? :(
nhưng bây giờ size sim nó lớn không lắp sim để kích hoạt được ạ, có cách nào chỉ giúp em đc k ạ?
em cảm ơn ạ

baoquan150290

Kohai Học Việc

luongdt

Thành Viên Mới
ad cho m hỏi chút, mình đang dùng sim data type D(Docomo), mình muốn chuyển lên thoại + data (type A Au) thì có đc không nhỉ???

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
ad cho m hỏi chút, mình đang dùng sim data type D(Docomo), mình muốn chuyển lên thoại + data (type A Au) thì có đc không nhỉ???
Đừng bác ợ, sim data cắt ko tốn tiền, nếu có chuyển thì chuyển sang sim nghe gọi + data rakuten ấy, biglobe tốc độ chỉ nhanh hơn GPRS của VN mình thôi, tui xài hơn năm giờ muốn vứt sim vs số luôn đây.

luongdt

Thành Viên Mới
Đừng bác ợ, sim data cắt ko tốn tiền, nếu có chuyển thì chuyển sang sim nghe gọi + data rakuten ấy, biglobe tốc độ chỉ nhanh hơn GPRS của VN mình thôi, tui xài hơn năm giờ muốn vứt sim vs số luôn đây.
Rakuten thì chỉ có nhà mạng Docomo, mà mình lại đang muốn kiếm sim AU, vì chót mua máy au rồi nên mới khổ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.