Hỏi Đổi bằng lái xe oto tại nhật

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Mình đăng kí học ở trường mà đen,gần 3 tháng này cty nhiều việc nên phải tăng ca liên tục,xin nghỉ nhiều quá cũng không ổn,mình nghe phong phanh thấy bảo có thể đổi bằng 50cc lên 125 hoặc 250cc rồi đổi tiếp lên ô tô đc.Mọi người có ai biết về cái này ko tư vấn giúp m với
bạn đã không có thời gian rồi còn thi 2 lần thế làm sao được :D
Thấy bảo từ 125 qua oto thì bớt được phần thi lý thuyết b à
Chịu khó học thầy t7 cn vậy thôi , 3 tháng là được rồi

Bảo Quân

Kohai Học Việc
bạn đã không có thời gian rồi còn thi 2 lần thế làm sao được :D
Thấy bảo từ 125 qua oto thì bớt được phần thi lý thuyết b à
Chịu khó học thầy t7 cn vậy thôi , 3 tháng là được rồi
Uh học t7,cn cũng đc nhưng mà thi lại chỉ tổ chức vào các thứ 2,4,6 và trước 5h chiều,mà giờ ấy thì mình chịu chết rồi.Lịch nghỉ phép thì m đốt cạn rồi,h xin nghỉ ko lương mà nó cũng ko cho mới khổ chứ:(

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Uh học t7,cn cũng đc nhưng mà thi lại chỉ tổ chức vào các thứ 2,4,6 và trước 5h chiều,mà giờ ấy thì mình chịu chết rồi.Lịch nghỉ phép thì m đốt cạn rồi,h xin nghỉ ko lương mà nó cũng ko cho mới khổ chứ:(
Đổi bằng nào thì cũng phải thi thôi b ơi :D
Cứ học thầy lái cho chắc tay đã , rồi đợi thư thư mấy tháng rồi thi sau ( 仮免許 hạn 1 năm cơ :D )

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
mình đang thực hiện theo cách bạn Quân Bảo nói đó
cầm bằng xe máy VN sang, lên trung tâm JAF dịch bằng
xin 住民票 
ảnh3x4
bản dịch bằng
bằng chính
thẻ gai
đến trung tâm sát hạch (đi sớm nhất có thể nhé) trung tâm nào ở đâu thì phải xem bạn ở vùng nào.tốt nhất nên hỏi bạn Nhật.
có trung tâm nộp hồ sơ là thi đuợc luôn trong ngày
cũng có trung tâm nộp hồ sơ xong hẹn ngày khác đến thi
về thi cử:
từ bằng VN đổi qua 50 cc (原付) bạn chỉ phải thi 10 câu lý thuyết, nội dung dạng như là đến ngã tư đèn tín hiệu chuyển màu vàng có đuợc đi tiếp hay không?đi đến biển báo truờng học thì cứ đi bt hay tiến hành chậm rãi ...
Đúng 7/10 trở lên là đỗ
chờ nhận bằng ngay trong ngày
truợt chờ nhận hồ sơ đk thi lại
có thể đăng ký trực tiếp chuyển từ bằng VN sang 125 luôn thì phải nhưng mình vẫn thi 50cc trống móm(~_~)
thi 125 về lý thuyết y như 50 vì cùng thi chung mà
thực hành thì thuờng phải hẹn lịch vào ngày khác vì nguời thi cũng khá đông TT ko xếp đc lịch trong ngày
hỏi nhân viên xin cái コース về nghiên cứu nhé. qua thi rồi mình thấy là tiêu chuẩn đánh giá thi thực hành của họ là thao tác chuẩn, nên là bạn cố gắng tìm hiểu cần thiết hỏi xem ai thi rồi nhờ họ tư vấn cho.
Thực hành đỗ cũng đuợc lấy luôn bằng trong ngày
truợt vẫn phải lấy hồ sơ đăng ký thi lại
xong bằng 125 . tìm hiểu xem quanh khu mình sống có truờng dạy lái nào không thì nộp hồ sơ thôi.
2 hình thức học:
1 là học tập chung, nghĩa là ăn học tại truờng tầm 2-3 tuần liên tục rồi xong
2 là học theo lịch hẹn nghĩa là sắp xếp thời gian rảnh để học cái này mất thời gian hơn nhưng đảm bảo cả việc học lẫn CV ko bị chồng chéo nhau.
hiện tại mình đang đến đây
ko giám lạm ngôn tiếp, chúc các bạn sớm đạt được mục tiêu nhé

Bảo Quân

Kohai Học Việc
Vậy là đổi đc hả bạn?Bạn đến hỏi thủ tục chi tiết giúp m vs nhé.M có bằng gentsuki của nhật hơn 2 năm rồi có điều ko biết cách "nâng cấp" lên ô tô thôi:))

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Vậy là đổi đc hả bạn?Bạn đến hỏi thủ tục chi tiết giúp m vs nhé.M có bằng gentsuki của nhật hơn 2 năm rồi có điều ko biết cách "nâng cấp" lên ô tô thôi:))
ừ, đấy là cách đổi bằng từ xe máy lên oto mà nhiều banh bè mình quen biết cũng đang làm theo, bản thân mình cũng đang theo cách này, đã xong phần xe máy rồi, hiện tại đang học đuợc 4 buổi oto rồi

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Mình đăng kí học ở trường mà đen,gần 3 tháng này cty nhiều việc nên phải tăng ca liên tục,xin nghỉ nhiều quá cũng không ổn,mình nghe phong phanh thấy bảo có thể đổi bằng 50cc lên 125 hoặc 250cc rồi đổi tiếp lên ô tô đc.Mọi người có ai biết về cái này ko tư vấn giúp m với
dĩ nhiên là đổi được bạn nhé.
nhưng nếu bạn cảm thấy tự tin thì mất khoảng 3-5 tháng để đổi được lấy bằng 125
sau đó đi học bằng lái oto cũng học bình thường như người học trực tiếp ý.
chỉ là không cần phải thi lý thuyết thôi.
vẫn phải xin nghỉ nhiều hơn hình thức học trực tiếp kia

Bảo Quân

Kohai Học Việc
Đổi bằng nào thì cũng phải thi thôi b ơi :D
Cứ học thầy lái cho chắc tay đã , rồi đợi thư thư mấy tháng rồi thi sau ( 仮免許 hạn 1 năm cơ :D )
仮免許 hạn 1 năm
ừ, đấy là cách đổi bằng từ xe máy lên oto mà nhiều banh bè mình quen biết cũng đang làm theo, bản thân mình cũng đang theo cách này, đã xong phần xe máy rồi, hiện tại đang học đuợc 4 buổi oto rồi
Thủ tục đổi bằng bạn làm ở trường lái hay ở trung tâm thi lấy bằng?

Bảo Quân

Kohai Học Việc
dĩ nhiên là đổi được bạn nhé.
nhưng nếu bạn cảm thấy tự tin thì mất khoảng 3-5 tháng để đổi được lấy bằng 125
sau đó đi học bằng lái oto cũng học bình thường như người học trực tiếp ý.
chỉ là không cần phải thi lý thuyết thôi.
vẫn phải xin nghỉ nhiều hơn hình thức học trực tiếp kia
Không phải thi lý thuyết là đc rồi,chứ đi làm cả tuần,tăng ca liên tục,về nhà lại bận con cái,không có thời gian ôn thi nên tạch mãi chán lắm‍♀

Bảo Quân

Kohai Học Việc
thì cũng dịch bằng rồi thi y như 50 thôi bạn! mà phải thi thêm phần thực hành lái xe nửa!
Thi thực hành thì m biết rồi,nhưng bằng gentsuki của m đang là bằng nhật thì sao lại dịch gì nữa b?Ý m là có cần phải mang theo phiếu thị dân hay đại loại như vậy ko?M đổi gentsuki lâu rồi nên cũng ko nhớ thủ tục giấy tờ lắm.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Đi đổi bằng lái xe. cần giấy tờ sau.
1 : tờ dịch bằng lái
2 : Hộ chiếu .
3 : bằng lái xe .
4 yuminhyo
5 . thẻ ngoại kiều ( thêm bằng lái xe máy nếu có )
6 : ảnh 3x2.5

Zyter

Thành Viên Mới
Cho mình hỏi là thi bằng bên nhật rồi khi về vn đổi sang bằng quốc tế dùng đc ở vn k mọi người

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
đổi thẳng từ bằng Nhật sang bằng VN dc bạn nhé, cụ thể thế nào tết duơng mình về tìm hiểu xem sao rồi viết bài gửi anh em tham khảo nhé

VanThieu

Thành Viên Mới
Đi đổi bằng lái xe. cần giấy tờ sau.
1 : tờ dịch bằng lái
2 : Hộ chiếu .
3 : bằng lái xe .
4 yuminhyo
5 . thẻ ngoại kiều ( thêm bằng lái xe máy nếu có )
6 : ảnh 3x2.5
Ad cho e hỏi là có cần hồ sơ gốc lái xe không ạ, vì e bị mất rồi ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.