Hỏi Dịch vụ Yuchou Direct ( Ebanking của ngân hàng Yuuchou)

Phi

Kohai Học Việc
CHào mọi người.
Mình đang xài thẻ ATM của ngân hàng YuuChou. Lúc đăng kí được cty đăng kí cho nên k có đăng kí dịch vụ ebanking. Hiện nay cty chuyển khoản lắt nhắt mấy cái phí tàu điện. Mỗi lần thế ra ktra ngoài máy ATM hoài tốn time quá nên mình muốn hỏi đk dịch vụ này có tốn phí k ạ?
Mình kiếm được bài hướng dẫn , trong bài viết nói là k tốn phí, nhưng bài viết cũng cũ rồi nên muốn nhờ mọi người xác nhận lại dùm ạ.
http://vimirai.com/camnangduhoc/197-huong-dan-dang-ky-dich-vu-yucho-direct
Mong được giúp đỡ.

Phi

Kohai Học Việc
Dịch vụ này ko tốn phí gì hết nhé.
Và có thể đăng ký online được ko cần phải gửi giấy tờ tốn time mất công.
Đăng ký tại đây:
http://www.jp-bank.japanpost.jp/direct/pc/sinki/dr_pc_sk_index.html
Xui quá add ơi.
Đăng kí online trên web. Nhập đúng mã pin mà nó báo nhập sai. Nhập 1 hồi nó khóa chiều đăng kí trên web luôn rồi. Bắt đăng kí qua giấy. H bắt buộc phải đăng kí qua giấy hã ad?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Uh vậy ra trực tiếp bưu điện viết rồi hỏi họ luôn cho nhanh nhé.

rozz1412

Kohai Học Việc
mình đã đăng ký thành công trên web . vậy thì mình có đươjc nhận máy とーくん không ?hay là máy này phải đăng ký riêng ? nếu phải đky thì mình đky ở đâu .

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
đợi họ gửi giấy thông báo về tài khoản đăng nhập sau đó đăng nhập vào thiết lập về bảo mật và dùng bình thường. Sau khoảng 10 ngày họ gửi máy to-kun về địa chỉ cho bạn. Từ đó trở đi sẽ đăng nhập bằng mật khẩu trên máy đó

rozz1412

Kohai Học Việc
mình nhận được thư của yuucho rồi và đã đăng ký tokun rồi . cho mình hỏi là cái mật khẩu giới hạn là để đăng nhập lần đầu tiên à ? mật khẩu được in kèm phias tren vs cái thẻ diẻct ấy . vì mình dùng nó dăng nhập ko được mà đăng nhập bằng mật khẩu gồm 2 chữ cái và 6 số mà mình đã dùng trước đó khi đăng ký trên link trên kia mà bạn admin đã đăng ? xin cảm ơn.

Sửa lần cuối:

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
mình nhận được thư của yuucho rồi và đã đăng ký tokun rồi . cho mình hỏi là cái mật khẩu giới hạn là để đăng nhập lần đầu tiên à ? mật khẩu được in kèm phias tren vs cái thẻ diẻct ấy . vì mình dùng nó dăng nhập ko được mà đăng nhập bằng mật khẩu gồm 2 chữ cái và 6 số mà mình đã dùng trước đó khi đăng ký trên link trên kia mà bạn admin đã đăng ? xin cảm ơn.
Khi bạn nhận được thẻ direct ấy trong đó sẽ có kèm mật khẩu cho bạn đăng nhập, nếu bạn muốn đổi mật khẩu thì đăng nhập vào bằng mật khẩu họ gửi kèm trên giấy đó, sau đó vào được sẽ có mục đổi pass cho bạn. Có nghĩa là bạn sử dụng mã số và pass direct trên thư họ gửi về để đăng nhập và sử dụng.

Phi

Kohai Học Việc
Ad ơi. Cho mình hỏi. Mình đến trực tiếp Ngân hàng đăng kí rồi. Được gửi thẻ direct về hơn 10 ngày rồi nhưng mà vẫn chưa thấy máy chuyển tiền トークン gửi về nhà sau khi nhận thẻ vậy ad? Nếu k gủi thì mình lại ra ngân hàng báo nhân viên hã ad?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi. Cho mình hỏi. Mình đến trực tiếp Ngân hàng đăng kí rồi. Được gửi thẻ direct về hơn 10 ngày rồi nhưng mà vẫn chưa thấy máy chuyển tiền トークン gửi về nhà sau khi nhận thẻ vậy ad? Nếu k gủi thì mình lại ra ngân hàng báo nhân viên hã ad?
Mình ko sử dụng トークン nên ko rành.
Bạn tranh thủ ra bưu điện hỏi lại xem sao nhé.

• Like
Reactions: Phi

phan the tuan

Kohai Gương Mẫu
Máy tookun sẽ về sau hồ sơ khoảng 2 tuần bạn ạ. Lúc mình đk thì như vậy. Máy nó nhỏ nhỏ nên bạn chú ý ở hòm thư dưới nhà. Hình như họ ko bỏ bào hòm thư trong cửa đâu

Phi

Kohai Học Việc
Máy tookun sẽ về sau hồ sơ khoảng 2 tuần bạn ạ. Lúc mình đk thì như vậy. Máy nó nhỏ nhỏ nên bạn chú ý ở hòm thư dưới nhà. Hình như họ ko bỏ bào hòm thư trong cửa đâu
Mình thì được gần đúng 2 tuần rồi, mà chưa thấy ngân hàng gửi về nữa. Chắc nếu giữa tuần sau k có nữa mình lên ngân hàng hỏi lại. Lúc mình đk ở Ngân hàng có yêu cầu dịch vụ chuyển tiền mà ta. SỢ ngân hàng k hiểu, nghĩ mình k đk máy chuyển tiền quá.
Nếu rơi vào trường hợp đó thì mình có thể lên internet đk trực tiếp máy được k ạ?

phan the tuan

Kohai Gương Mẫu
Mình thì được gần đúng 2 tuần rồi, mà chưa thấy ngân hàng gửi về nữa. Chắc nếu giữa tuần sau k có nữa mình lên ngân hàng hỏi lại. Lúc mình đk ở Ngân hàng có yêu cầu dịch vụ chuyển tiền mà ta. SỢ ngân hàng k hiểu, nghĩ mình k đk máy chuyển tiền quá.
Nếu rơi vào trường hợp đó thì mình có thể lên internet đk trực tiếp máy được k ạ?
Dc bạn ah. Mọi thao tác có thể thực hiện qua internet. Thử thoải mái đi bạn

Phi

Kohai Học Việc
Dc bạn ah. Mọi thao tác có thể thực hiện qua internet. Thử thoải mái đi bạn
Mình có đăng nhaajpj thử trên internet rồi bấm vô mục cài đặt và đăng kí máy トークン nhưng k cho mình cài đặt hay hiệu chỉnh gì hết á

Hungamania

Kohai Học Việc
cảm ơn mọi người đã hướng dẫn. Mình đăng ký trên mạng xong rồi. Vào được bên trong để xem số dư tài khoản. Giờ chờ xem nó có gửi veefcho giấy tờ gì như mọi người nói hay không

HungTaro

Thành Viên Mới
Mọi ng có ai pit cách nâng mức chuyển tiền bankking của thẻ yucho ko ạ. Mỗi lần e chuyển tiền chỉ dc có 5 man.muốn nâng lên nhiều hơn mức đó ai pit chỉ dùm e với.お願いします。

Hungamania

Kohai Học Việc
Mình vừa đăng ký và chuyển tiền xong. Hơn 5 man vẫn được. Về Đăng ký To-kun thì làm theo hướng dẫn của Bưu điện gửi về không được. Trên web bấm vào đường link nhưng không hiện ra cửa sổ đăng ký. Không biết có phải do trình duyệt không.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.