Đăng ký Sim và Điện thoại nhà mạng Docomo hoặc Softbank

Anh Dinh

Thành Viên Mới
Hôm trước mình có ra Docomo để đăng ký sim và điện thoại mới mà ko được vì họ nói visa không đủ điện kiện. Mình mới đi đổi visa, visa mới của mình chỉ được 1 năm thôi vì mình đang học trường tiếng.
Mấy hôm trước mình có đăng ký thêm thẻ credit-card. Bây giờ đã nhận được, mình mang thêm thẻ này ra có đăng ký được không? Hoặc có cách nào để mình đăng ký sim và máy không ?
お願いします❗

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Hôm trước mình có ra Docomo để đăng ký sim và điện thoại mới mà ko được vì họ nói visa không đủ điện kiện. Mình mới đi đổi visa, visa mới của mình chỉ được 1 năm thôi vì mình đang học trường tiếng.
Mấy hôm trước mình có đăng ký thêm thẻ credit-card. Bây giờ đã nhận được, mình mang thêm thẻ này ra có đăng ký được không? Hoặc có cách nào để mình đăng ký sim và máy không ?
お願いします❗
Có credit card thì khả năng cao là đk đc. Nếu luật ko có gì thay đổi nhé :)

Năm ngoái trước khi đổi visa mới,visa cũ của mình còn 1 tuần vẫn đk đc máy mới vô tư,khi đó dùng thẻ credit và bằng lái oto.

Anh Dinh

Thành Viên Mới
Có credit card thì khả năng cao là đk đc. Nếu luật ko có gì thay đổi nhé :)

Năm ngoái trước khi đổi visa mới,visa cũ của mình còn 1 tuần vẫn đk đc máy mới vô tư,khi đó dùng thẻ credit và bằng lái oto.
Hôm nay mình có đi đăng ký điện thoại mà ko được Ad ạ - nó vẫn đòi visa 1 năm 3 tháng trở lên hoặc phải trả toàn bộ tiền máy mới cho đăng ký - Ad có cách nào giúp mình đăng ký được không

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Hôm nay mình có đi đăng ký điện thoại mà ko được Ad ạ - nó vẫn đòi visa 1 năm 3 tháng trở lên hoặc phải trả toàn bộ tiền máy mới cho đăng ký - Ad có cách nào giúp mình đăng ký được không
Thế chắc luật nó thắt chặt hơn rồi.
Bạn có bằng lái oto ko?

Hoặc có thể trường hợp của mình là có bằng lái oto + thẻ Credit nên ok :D

Mua tạm cái máy trên mạng về rồi đăng ký sim giá rẻ mà dùng.
Hoặc đăng ký máy android của nhà mạng biglobe trả góp 24 tháng cũng đc.

Nếu gọi đt nhiều thì đk của Rakuten có gói cước gọi miễn phí trong 5 phút 850yen/tháng cũng ổn mà.

Anh Dinh

Thành Viên Mới
Thế chắc luật nó thắt chặt hơn rồi.
Bạn có bằng lái oto ko?

Hoặc có thể trường hợp của mình là có bằng lái oto + thẻ Credit nên ok :D

Mua tạm cái máy trên mạng về rồi đăng ký sim giá rẻ mà dùng.
Hoặc đăng ký máy android của nhà mạng biglobe trả góp 24 tháng cũng đc.

Nếu gọi đt nhiều thì đk của Rakuten có gói cước gọi miễn phí trong 5 phút 850yen/tháng cũng ổn mà.
Add có fb ko ?
Cho mình fb đi mình nói chuyện cho dễ
Mình chưa đi đăng ký mấy cái này bao giờ cả nên mình ko hiểu cho lắm
Tks !

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Add có fb ko ?
Cho mình fb đi mình nói chuyện cho dễ
Mình chưa đi đăng ký mấy cái này bao giờ cả nên mình ko hiểu cho lắm
Tks !
Mình đang bận làm báo cáo,ko có rảnh để chat chit.
Có vấn đề gì cứ post lên đây mọi người cùng giải quyết nhé.
Việc giải quyết cho từng cá nhân mình ko muốn làm,trừ những việc bất khả kháng hoặc liên quan đến thông tin cá nhân ko thể công khai thôi :)
Đây cũng là mục đích để mình tạo ra diễn đàn ;)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.