Hỏi Đăng ký sim biglobe, lắp sim ghép nhưng ko được

Hoanganhjapan

Thành Viên Mới
Như tiêu đề, mình đăng ký sim mạng Biglobe và dùng sim ghép nhưng kích hoạt như hướng dẫn rôi mà ko được, máy vẫn ko thể vào mạng. Đã thử fix lỗi theo một số hướng dẫn trên mạng vẫn ko đc. Máy mình là Iphone 5s mạng Softbank hđh IOS 7.1. Mong senpai giúp đỡ. Máy chuyển từ báo " không có sim" sang " không có dịch vụ" nhưng ko hiện biểu tượng mạng LTE.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ngay từ ban đầu mình đã ko khuyến khích sử dụng sim ghép rồi,vì nó ko ổn định.
Tình trạng sim của bạn bây h là 圏外病 muốn fix lỗi này thì phải lắp sim vào 1 máy phiên bản quốc tế,hoặc docomo để nó lên sóng thì mới đc.

• Like
Reactions: Phi

Phi

Kohai Học Việc
Tình trạng sim của bạn bây h là 圏外病 muốn fix lỗi này thì phải lắp sim vào 1 máy phiên bản quốc tế,hoặc docomo để nó lên sóng thì mới đc.
Ad ơi. Mình chưa hết hết khuyễn mãi free 3 tháng của Biglobe khi đk gói 6GB . Giờ đc 2 tháng rưỡi rồi. Mình muốn đổi về gói 3gb thì bây giờ mình làm thủ tục đổi online thì nữa tháng free còn lại của 6gb có bị mất và bắt đầ tính phí mới khi mình đk đổi thành 3gb k ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi. Mình chưa hết hết khuyễn mãi free 3 tháng của Biglobe khi đk gói 6GB . Giờ đc 2 tháng rưỡi rồi. Mình muốn đổi về gói 3gb thì bây giờ mình làm thủ tục đổi online thì nữa tháng free còn lại của 6gb có bị mất và bắt đầ tính phí mới khi mình đk đổi thành 3gb k ạ?
Đổi hôm nay thì tháng sau mới chuyển sang gói cước mới.
h em đổi sang gói 3G thì sang tháng 8 sẽ bắt đầu tính phí theo gói cước 3G và tiền phí đó sẽ thu vào tháng 9 nhé.

• Like
Reactions: Phi

Phi

Kohai Học Việc
Đổi hôm nay thì tháng sau mới chuyển sang gói cước mới.
h em đổi sang gói 3G thì sang tháng 8 sẽ bắt đầu tính phí theo gói cước 3G và tiền phí đó sẽ thu vào tháng 9 nhé.
Vậy là phải hết nữa tháng gói 6gb này nữa thì bigloble mới tự chuyển gói cước mình về 3g phải k ạ?

Hoanganhjapan

Thành Viên Mới
Tks Admin nhiều, ngay lúc đó mình cũng lắp sim vào máy Ipad Docomo của mình rồi, máy nhận luôn và sóng sánh ầm ầm. Mình bỏ ra rồi lại lắp vào máy nhưng vẫn ko được. Mình đã thử làm như vậy 2-3 lần mà vẫn ko khắc phục được. Liệu vấn đề có phải là do sim ghép của mình có vấn đề ko?

Thanh Duy

Thành Viên Mới
Của mình cũng bị như vậy thì làm sao admin, bây giờ điện thoại mình gắn sim docomo khác vào hiện lên nhưng không có sóng thì phải làm sao admin, giúp mình với.

Kiệt phạm

Kohai Học Việc
Ko phải nửa tháng,mà là hết tháng 7 này nhé.
Máy minh lúc đầu sử dụng vẫn ok tự dưng nay nó ko sử dụng được. Bỏ vào máy nó vẫn nổi mạng nhunh ko xài được thi nó bị làm sao vậy admin giúp mình với

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.