Hỏi Đăng kí sim Rakuten

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Mình có đăng kí sim giá rẻ rakuten , có mail báo đã hoàn thành up load giấy tờ cá nhân mà gần 1 tuần sim chưa tới
Có bạn nào đăng kí sim rakuten mà bị vậy không ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình có đăng kí sim giá rẻ rakuten , có mail báo đã hoàn thành up load giấy tờ cá nhân mà gần 1 tuần sim chưa tới
Có bạn nào đăng kí sim rakuten mà bị vậy không ạ
Em đăng ký qua thẻ tín dụng hay ngân hàng?

Check lại mail xem họ đã xác nhận thành công giấy tờ mà mình đã up lên chưa?
ko hẳn cứ up lên là xong,vì có những trường hợp up ko sai ko đúng với yêu cầu của họ.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Em đăng ký qua thẻ tín dụng hay ngân hàng?

Check lại mail xem họ đã xác nhận thành công giấy tờ mà mình đã up lên chưa?
ko hẳn cứ up lên là xong,vì có những trường hợp up ko sai ko đúng với yêu cầu của họ.
e đăng kí qua credit
Có mail 本人確認手続き完了の連絡 rồi a , nhưng kiểm tr a trong đường link thì ở chỗ 本人確認 vẫn chư a được đánh dấu tích đã xong để xuất hàng ạ
Cũng không có chỗ để upload lại thông tin ấy chứ , cũng không có thông báo gì thêm ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
e đăng kí qua credit
Có mail 本人確認手続き完了の連絡 rồi a , nhưng kiểm tr a trong đường link thì ở chỗ 本人確認 vẫn chư a được đánh dấu tích đã xong để xuất hàng ạ
Cũng không có chỗ để upload lại thông tin ấy chứ , cũng không có thông báo gì thêm ạ
1 tuần rồi mà ko có thông báo gì thêm thì đúng là có vấn đề.
Em thử liên lạc với họ xem sao?
Có phần chat với staff ở trang chủ của Rakuten Mobile đó.
Chat với họ nói là tôi đã đăng ký 1 tuần rồi mà vẫn chưa nhận đc sim,bây h thì phải làm ntn?

simba.tnj

Kohai Học Việc
Admin cho mình hỏi chút về chủ đề này nhé
mình đăng ký sim cuối tuần trước và hôm qua đã nhận được sim
đã cài đặt Apn và mạng di động xong.
Nhưng đến bước tải Rakuten Mobile Sim App về rồi thì không biết cách nào để tạo ID và password cả.
Trên màn hình chỉ có chỗ đăng nhập và quên tài khoản thôi chứ không có phần đăng ký mới.
trong tài liệu hướng dẫn thì có phần chọn thêm là đăng nhập với tài khoản Rakuten, nhưng trong app thì lại không có phần đó.
Admin cao kiến gì không ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
1 tuần rồi mà ko có thông báo gì thêm thì đúng là có vấn đề.
Em thử liên lạc với họ xem sao?
Có phần chat với staff ở trang chủ của Rakuten Mobile đó.
Chat với họ nói là tôi đã đăng ký 1 tuần rồi mà vẫn chưa nhận đc sim,bây h thì phải làm ntn?
Bữa hôm trước e cũng phải gọi lên tổng đài và mới nhận được sim xong
Gọi lên tổng đài luôn để làm thủ tục MNP mà sim vẫn chưa sài được mà sim cũ thì bị cắt rồi , chắc vẫn phải đợi 1 2 ngày vậy

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Admin cho mình hỏi chút về chủ đề này nhé
mình đăng ký sim cuối tuần trước và hôm qua đã nhận được sim
đã cài đặt Apn và mạng di động xong.
Nhưng đến bước tải Rakuten Mobile Sim App về rồi thì không biết cách nào để tạo ID và password cả.
Trên màn hình chỉ có chỗ đăng nhập và quên tài khoản thôi chứ không có phần đăng ký mới.
trong tài liệu hướng dẫn thì có phần chọn thêm là đăng nhập với tài khoản Rakuten, nhưng trong app thì lại không có phần đó.
Admin cao kiến gì không ạ
Update mình mới đăng nhập được rồi .
Chắc bạn giống mình quên pass lúc đăng kí rồi ( pw gồm từ 6 đến 8 kí tự và gồm 1 kí tự đặc biệt như . * ... ví dụ asdf.123)
Bạn vào link dưới xong nhập số dt và số seri sim thì sẽ ra id với mật khẩu nhé
https://secure3.gol.com/mod-pl/rbb/index.cgi/notification_login/

simba.tnj

Kohai Học Việc
Update mình mới đăng nhập được rồi .
Chắc bạn giống mình quên pass lúc đăng kí rồi ( pw gồm từ 6 đến 8 kí tự và gồm 1 kí tự đặc biệt như . * ... ví dụ asdf.123)
Bạn vào link dưới xong nhập số dt và số seri sim thì sẽ ra id với mật khẩu nhé
https://secure3.gol.com/mod-pl/rbb/index.cgi/notification_login/
Mình cũng làm được rồi.
trong trang chủ rakuten mobile có chỗ để lấy ID thôi chứ không có pass.
mình quay về app rồi vào phần quên pass rồi nhập ID và số điện thoại là đặt lại pass mới được.
bạn dùng được mấy tháng rồi

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Mình cũng làm được rồi.
trong trang chủ rakuten mobile có chỗ để lấy ID thôi chứ không có pass.
mình quay về app rồi vào phần quên pass rồi nhập ID và số điện thoại là đặt lại pass mới được.
bạn dùng được mấy tháng rồi
Mình mới đki giống bạn nè , kíchc hoạt hôm 31/7 xong qua 1/8 mới dùng được
Đăng kí gói 10G , 31/7 còn 10G chuyển qua tháng 8 thành 20 G lận không biết tính tiền tháng 7 sao ta , ko dùng ngày nào nó mà tính tiền cả tháng cũng zui :D

simba.tnj

Kohai Học Việc
bạn check trong phần mềm của Rakuten đúng không
mình cũng check, full là 20G nhưng gói của mình cũng là 10G nên phần mầu xanh đậm hơn chỉ thì là 1 nửa của 20G.
không biết mình nghĩ vậy đúng không hay là như bạn nói là cộng từ tháng 7 vào là thành 20G nhỉ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
bạn check trong phần mềm của Rakuten đúng không
mình cũng check, full là 20G nhưng gói của mình cũng là 10G nên phần mầu xanh đậm hơn chỉ thì là 1 nửa của 20G.
không biết mình nghĩ vậy đúng không hay là như bạn nói là cộng từ tháng 7 vào là thành 20G nhỉ
Đúng rồi vô app đó bạn , bấm sang phần 詳細 cạnh 今日 là có đó

simba.tnj

Kohai Học Việc
Đúng là có 10G của tháng trước cộng với 10G của tháng này là 20G.
họ tính tiền dung lượng nên mình nghĩ dù tháng 7 chưa dùng ngày nào nhưng họ đã cấp cho mình 10G và cộng dồn vào tháng 8 thì sẽ vẫn tính tiền tháng 7 bình thường thôi.
À bạn có đang ký thêm gọi hay nhắn tin nữa không

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Đúng là có 10G của tháng trước cộng với 10G của tháng này là 20G.
họ tính tiền dung lượng nên mình nghĩ dù tháng 7 chưa dùng ngày nào nhưng họ đã cấp cho mình 10G và cộng dồn vào tháng 8 thì sẽ vẫn tính tiền tháng 7 bình thường thôi.
À bạn có đang ký thêm gọi hay nhắn tin nữa không
Mình không , gói gọi houdai dưới 5 phút mỗi cuộc thì 850 yen 1 tháng còn mình ko đăng kí
Gọi cuộc nào mất tiền cuộc ấy thôi

simba.tnj

Kohai Học Việc
gói đó chỉ áp dụng khi gọi tới số điện thoại cùng của rakuten đúng không
hay là áp dụng cho cả khi gọi tới các mạng khác nữa nhỉ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
gói đó chỉ áp dụng khi gọi tới số điện thoại cùng của rakuten đúng không
hay là áp dụng cho cả khi gọi tới các mạng khác nữa nhỉ
Gói houdai 850 yen gọi mạng nào cũng được .
Mà Rakuten dùng sóng của docomo nên máy bạn hiện giờ cứ tạm coi là docomo nhé :D

simba.tnj

Kohai Học Việc
850円 gói dưới 5 phút các mạng miễn phí kể ra cũng rẻ mà nhỉ
giờ mình muốn chuyển đổi sang gói cước gọi miễn phí 5 phút đó có được không nhỉ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
850円 gói dưới 5 phút các mạng miễn phí kể ra cũng rẻ mà nhỉ
giờ mình muốn chuyển đổi sang gói cước gọi miễn phí 5 phút đó có được không nhỉ
Thoải mái bạn , rẻ mà
đăng nhập tài khoản xong là đăng kí thôi

simba.tnj

Kohai Học Việc
Thoải mái bạn , rẻ mà
đăng nhập tài khoản xong là đăng kí thôi
hic, hôm vừa rồi mới kiểm tra thấy tháng 7,8,9 tháng nào cùng trừ tiền trên 3000 cả, mà mình dùng không vượt dung lượng , tháng nào cũng dùng không hết cộng dồn vào tháng sau.
Bạn có bị như vậy không

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
hic, hôm vừa rồi mới kiểm tra thấy tháng 7,8,9 tháng nào cùng trừ tiền trên 3000 cả, mà mình dùng không vượt dung lượng , tháng nào cũng dùng không hết cộng dồn vào tháng sau.
Bạn có bị như vậy không
Bạn đăng nhập vào xem mình dùng những dịch vụ gì là biết ngay mà . Có khả năng bạn chư a hủy 1 vài dịch vụ kèm thêm gì đó
bạn đang dùng gòi mấy Gb

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Bạn đăng ký gói 1s980 à? hình như từ năm thứ 2 trở đi là 2s980 thì phải
Bạn có bị như vậy không

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.