Hỏi đăng kí mạng docomo khi visa còn 4 tháng.

CuongTo

Thành Viên Mới
Ad cho em hỏi chút với ạ.
Em là tu nghiệp sinh visa còn 4 tháng.hiện đang sống ở himeji.Em đi đăng kí mạng thì nhà mạng đòi visa trên 1 năm nên không dki được.
Nhưng em hỏi các shop trên tokyo thì chỉ cần visa 3 tháng trở lên là ok.(mạng docomo) sao lại có sự khác nhau vậy ạ.
Gói em được người việt ở shop tư vấn là mua đứt máy giá 2,5man kèm hợp đồng 1 năm.mỗi tháng là 5 sên.
Họ bảo dùng trước khi về cắt hợp đồng thì bị phạt 3 man.còn không thì bùng.em có ý định quay lại nên k tính bùng mà đi cắt thì có đúng là khoảng 3man không ạ.sao trên tokyo lại dki dễ vậy ad.và theo họ tư vấn như vậy thì có chuẩn xác với nhà mạng không ạ.
Rất mong được ad giúp đỡ ạ.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Mấy vụ đăng kí đt qua người Việt dính nhiều phốt lắm rồi đấy , đưa họ giấy tờ r họ đăng kí tùm lum thứ điện thoại , ipad , ... đến tháng b nhận hóa đơn cả mấy man có khi , cẩn thận nhé !
Còn 4 tháng thì cố thôi , hoặc tự đăng kí cái sim JP smart sim ấy , mình thấy quảng cáo dùng cho người du lịch hoặc lưu trú thời gian ngắn được đấy , b tìm thử là ra ngay

CuongTo

Thành Viên Mới
Mấy vụ đăng kí đt qua người Việt dính nhiều phốt lắm rồi đấy , đưa họ giấy tờ r họ đăng kí tùm lum thứ điện thoại , ipad , ... đến tháng b nhận hóa đơn cả mấy man có khi , cẩn thận nhé !
Còn 4 tháng thì cố thôi , hoặc tự đăng kí cái sim JP smart sim ấy , mình thấy quảng cáo dùng cho người du lịch hoặc lưu trú thời gian ngắn được đấy , b tìm thử là ra ngay
Em đến thẳng đó và nhờ người giỏi tiếng đi cùng dịch hợp đồng thì có sao không ạ.và cái vụ họ nói ở tokyo thì đăng kí được.chỗ em đang cư trú thì lại không đăng kia được là sao vậy ạ.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Em đến thẳng đó và nhờ người giỏi tiếng đi cùng dịch hợp đồng thì có sao không ạ.và cái vụ họ nói ở tokyo thì đăng kí được.chỗ em đang cư trú thì lại không đăng kia được là sao vậy ạ.
Nghe có mùi đấy
Mà còn 4 tháng tự nhiên mất tiền ngu ít nhất là 5 6 man xong còn 5 sen 1 tháng để dùng mạng làm gì , có đt cũ ( docomo hay qt ) hoặc mua 1 cái cũ xong tự đăng kí cái sim là xong
Cái gì qua cò chả mất tiền hả bạn ...

CuongTo

Thành Viên Mới
Nghe có mùi đấy
Mà còn 4 tháng tự nhiên mất tiền ngu ít nhất là 5 6 man xong còn 5 sen 1 tháng để dùng mạng làm gì , có đt cũ ( docomo hay qt ) hoặc mua 1 cái cũ xong tự đăng kí cái sim là xong
Cái gì qua cò chả mất tiền hả bạn ...
Người đi cùng em là bạn em thôi ạ.chứ k cần mất cò cho bạn ấy.còn máy thì chỗ đó họ bảo là dùng 101 ngày sẽ nâng cấp lên quốc tế hộ mình.nên em thấy 7 8 man gì đó nhưng lên dc quốc tế. :(

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
@@ B muốn dùng quốc tế thì lên hẳn apple store mà đặt , 1 ngày sau gửi tận nhà luôn
Ra shop docomo hoặc Au chắc chắn để có đươc cái máy b phải mất nhiều tiền hơn là mua trên mạng , đấy là điều chắc chắn
Dù có đăng kí đc thì cũng chèn nhiều điều khoản để b mất thêm tiền

CuongTo

Thành Viên Mới
@@ B muốn dùng quốc tế thì lên hẳn apple store mà đặt , 1 ngày sau gửi tận nhà luôn
Ra shop docomo hoặc Au chắc chắn để có đươc cái máy b phải mất nhiều tiền hơn là mua trên mạng , đấy là điều chắc chắn
Dù có đăng kí đc thì cũng chèn nhiều điều khoản để b mất thêm tiền
Cảm ơn sempai đã giúp đỡ nhiệt tình ạ.em không đăng kí nữa.mua điện thoại xài cho lành. :D

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.