Hỏi Đã có sim data biglobe . Muốn đăng ký thêm 1 sim biglobe nghe gọi

Nguyễn Nhật

Kohai Học Việc
Tình hình là mình dùng sim data của biglobe cho ipad đc khoảng 2 tháng nay r . Điện thoại để nghe gọi thì mình vẫn dùng sim của docomo gần 2 năm nay . Khoảng 2 tháng nữa hợp đồng vs docomo hết hạn nên mình muốn chuyển sim nghe gọi của docomo sang dùng sim nghe gọi biglobe cho rẻ . Tức là thành dùng cả sim data lẫn sim nghe gọi của biglobe . Như vậy có đc ko ạ . Ai biết chỉ giáo giùm vs ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Tình hình là mình dùng sim data của biglobe cho ipad đc khoảng 2 tháng nay r . Điện thoại để nghe gọi thì mình vẫn dùng sim của docomo gần 2 năm nay . Khoảng 2 tháng nữa hợp đồng vs docomo hết hạn nên mình muốn chuyển sim nghe gọi của docomo sang dùng sim nghe gọi biglobe cho rẻ . Tức là thành dùng cả sim data lẫn sim nghe gọi của biglobe . Như vậy có đc ko ạ . Ai biết chỉ giáo giùm vs ạ
Không thể đăng ký 2 sim khác nhau của 1 người đc,nhưng bạn có thể đăng ký thêm 1 sim nữa sử dụng kiểu share sim ý.
Cùng 1 gói cước dung lượng,2 sim dùng chung gói cước đó.

Nguyễn Nhật

Kohai Học Việc
Không thể đăng ký 2 sim khác nhau của 1 người đc,nhưng bạn có thể đăng ký thêm 1 sim nữa sử dụng kiểu share sim ý.
Cùng 1 gói cước dung lượng,2 sim dùng chung gói cước đó.
Dùng kiểu share sim đó thì 1 sim có cả nghe gọi 1 sim dùng mỗi data thôi đc ko ad ơi . Mà mình vẫn muốn giữ số đt bây h để liên lạc cho tiện . Như vậy có đc ko ạ . Sim data hiện h mình dùng thì hình như ko có số nhỉ ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Dùng kiểu share sim đó thì 1 sim có cả nghe gọi 1 sim dùng mỗi data thôi đc ko ad ơi . Mà mình vẫn muốn giữ số đt bây h để liên lạc cho tiện . Như vậy có đc ko ạ . Sim data hiện h mình dùng thì hình như ko có số nhỉ ?
Dùng share sim đó thì dùng đc 1 sim nghe gọi 1 sim data nhé.
Khi đăng ký nhận thêm 1 sim share data sẽ tốn thêm 3000 yên tiền phí.
Muốn giữ số đt hiện tại thì trước tiên phải đến shop điện thoại của sim hiện tại bạn đang sử dụng,và bảo họ cấp cho mã số MNP.
Sau khi có mã số MNP rồi thì sẽ làm thủ tục chuyển sang sim nghe gọi giữ nguyên số đc.

Nguyễn Nhật

Kohai Học Việc
Muốn giữ số đt hiện tại thì trước tiên phải đến shop điện thoại của sim hiện tại bạn đang sử dụng,và bảo họ cấp cho mã số MNP.
Sau khi có mã số MNP rồi thì sẽ làm thủ tục chuyển sang sim nghe gọi giữ nguyên số đc.
Thanks ad nhiều lắm ạ

Phương Sê-kô

Sempai Gương Mẫu
Cách làm như nào vậy. Vì chuyển từ sim data sang nghe gọi thì hết tháng đó sim data bị hủy rồi mà ad

Beng9916

Thành Viên Mới
Ad cho e hỏi với ạ, e dùng sim data đk hơn 1 năm rồi giờ nâng lên sim số sao trừ tiền trong tài khoản rồi mà vẫn k thấy họ gửi sim, với e kiểm tra maill thì thấy họ bảo phải gửi lại thẻ ngoại kiều hoặc hộ chiếu,.. nhưng e không thấy chỗ đăng lên ad có thể chỉ hộ e với được k ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.