Help! Có bị cắt visa gia đình khi về Việt nam từ 6 tháng đến 1 năm?

The Bibo

Thành Viên Mới
Xin phép được hỏi iSempai một chút về người mang visa gia đình. Người mang visa gia đình nếu đã nhập khẩu vào nơi cư trú rồi, mà ở Việt nam có việc phải về một thời gian dài khoảng 6 tháng đến 1 năm. Thì visa có bị cắt không? Và nếu không muốn bị cắt thì phải làm như thế nào? Mong add giải thích giúp. Cám ơn nhiều!

@NohairSama

Kohai Học Việc
Không bị sao bạn nhé!!Khi về bạn nhớ check vào chỗ sẽ quay lại trong vòng 1 năm hoặc 2 năm là được.

The Bibo

Thành Viên Mới
Không bị sao bạn nhé!!Khi về bạn nhớ check vào chỗ sẽ quay lại trong vòng 1 năm hoặc 2 năm là được.
Cám ơn ad. Ad có thể cụ thể hơn về giấy gì cần check không? Và thêm một vấn đề nữa là: khi sang bằng visa gia đình có nhất thiết phải nhập khẩu vào nơi ck đang ở không? Vì người ck đang dự định chuyển việc đi nơi khác. Mà nếu nhập rồi, khi không có mặt người ck có thể chuyển cho cả hai được không? Cám ơn nhiều!

The Bibo

Thành Viên Mới
Chào ad, cho em hỏi một xíu về vấn đề làm visa theo chồng sang Nhật với ạ!
Ck em đã xin được giấy cấp tư cách lưu trú bên Nhật bản để làm thủ tục bảo lãnh cho em sang đoàn tụ gia đình.
Nhưng hiện nay em đang đi du học ở một nước khác vậy em làm thủ tục ở Việt nam để lấy visa ở Việt Nam để sang với ck thì có được không ạ?
Và nếu được thì giấy tờ cần phải chuẩn bị thêm gì không hay cứ bình thường như các trường hợp khác ạ. Em còn thời 1 tháng nữa để làm thủ tục thôi, rất mong ad tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn!

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
Về dưới 1 năm thì thoải mái. Còn trên 1 năm thì bạn phải lên nyukan xin giấy tái nhập cảnh. Mất mấy sen thì phải

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.