Chuyển visa sang lao động

MrDragon

Kohai Học Việc
Mn cho mình hỏi là khi chuyển visa từ dh sang lao động thì nội dung môn học vs việc làm phải khớp nhau. Nhưng có 1 số cv như vận chuyển hàng 「配送」thì đâu có trường nào dạy, chỉ cần bằng lái là đi làm dc ùi. Mình đi theo asahi 2 năm, xog 2 năm đó mình xin đi làm thì họ có chuyển visa cho mình ko. Ở vn mình học chuyên ngành ngôn ngữ nhật. Mn giúp mình nha, mình cảm ơn.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mn cho mình hỏi là khi chuyển visa từ dh sang lao động thì nội dung môn học vs việc làm phải khớp nhau. Nhưng có 1 số cv như vận chuyển hàng 「配送」thì đâu có trường nào dạy, chỉ cần bằng lái là đi làm dc ùi. Mình đi theo asahi 2 năm, xog 2 năm đó mình xin đi làm thì họ có chuyển visa cho mình ko. Ở vn mình học chuyên ngành ngôn ngữ nhật. Mn giúp mình nha, mình cảm ơn.
Vẫn có khả năng đc nhé em.
Mặc dù công việc thực là đi chuyển phát nhưng bảo bên công ty đó họ viết cho 1 tờ giấy lý do vì sao muốn nhận em vào làm.
Chẳng hạn như là muốn sử dụng cái e đã học là ngôn ngữ tiếng Nhật để phục vụ cho việc kinh doanh của công ty như đi mời chào khách hàng,hoặc tiếp đón khách hàng..v...v. Miễn sao lý do đó phù hợp là đc.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.