Hỏi Chuyển visa du học sang kĩ sư

Buivanhung

Thành Viên Mới
Có bác nào rõ về vấn đề chuyển từ visa du học sinh sang visa kĩ sư ko ạ,e tốt nghiệp đại học bên việt nam về bên cơ khí,hiện tại đang học năm 2 trường tiếng rồi,tháng 3 sang năm tốt nghiệp,nhưng bây giờ e muốn đi shyu,e đã phỏng vấn kí hợp đồng xong tất cả mọi thứ rồi,cty bên này họ cũng chuẩn bị xong hết hồ sơ cho e để đi nộp lên niukan. Nhưng phải cần cái giấy điểm thành tích, và giấy xác nhận đang học tại trường tiếng. Trường tiếng nó bảo với e nó sẽ cho,nhưng nó sẽ viết 1 cái giấy là e sẽ nghỉ học từ khi xin cái giấy đó nộp lên niukan và nếu e ko chuyển được visa thì cũng sẽ ko được đến trường nữa, mà cơ hội tốt e ko muốn bỏ lỡ,bác nào rõ mấy vấn đề giúp e với

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
bạn soudan với cty xem để tháng 4 năm sau học xong đi làm đc ko ( Nếu k phải cty có vấn đề thì để năm sau t4 đi làm là chuẩn luôn )
Còn về trường nếu b lên xin giấy chứng nhận đang học tại trường 在学証明書 với giấy 出席 là xong , chả ai có quyền đuổi bạn cả ( kể cả khi bạn đổi visa ko được )
Mình khuyên b nên soudan với cty sang năm đi làm , chứ bỏ giữa chừng này xin visa cũng căng đấy :D
Còn cty ko đồng ý thì dễ cty cũng có vấn đề , b tìm cty khác để năm sau tốt nghiệp xong đi làm xem

Buivanhung

Thành Viên Mới
bạn soudan với cty xem để tháng 4 năm sau học xong đi làm đc ko ( Nếu k phải cty có vấn đề thì để năm sau t4 đi làm là chuẩn luôn )
Còn về trường nếu b lên xin giấy chứng nhận đang học tại trường 在学証明書 với giấy 出席 là xong , chả ai có quyền đuổi bạn cả ( kể cả khi bạn đổi visa ko được )
Mình khuyên b nên soudan với cty sang năm đi làm , chứ bỏ giữa chừng này xin visa cũng căng đấy :D
Còn cty ko đồng ý thì dễ cty cũng có vấn đề , b tìm cty khác để năm sau tốt nghiệp xong đi làm xem
Do cty hiện tại đang thiếu người nên họ mới cần người b ạ.đến tháng 4 họ tuyển đủ người thì ko còn chân để lên vào bác ạ. Còn trường e nó gọi vào nó nói nó vẫn cho giấy tờ,và sẽ viết giấy cho e nghỉ học gửi lên niukan,với e cũng muốn đi shyu bây giờ,nhưng cứ sợ visa ko được,đi học cũng ko đk đến

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Do cty hiện tại đang thiếu người nên họ mới cần người b ạ.đến tháng 4 họ tuyển đủ người thì ko còn chân để lên vào bác ạ. Còn trường e nó gọi vào nó nói nó vẫn cho giấy tờ,và sẽ viết giấy cho e nghỉ học gửi lên niukan,với e cũng muốn đi shyu bây giờ,nhưng cứ sợ visa ko được,đi học cũng ko đk đến
Cẩn thận ko dính mấy cty haken đểu lại khổ :D
bạn cứ lên trường xin 2 giấy như mình bảo , ngta ko có quyền cho bạn nghỉ học đâu ko phải sợ ( nếu vẫn đi học và đóng tiền đầy đủ ) :D

Buivanhung

Thành Viên Mới
Cẩn thận ko dính mấy cty haken đểu lại khổ :D
bạn cứ lên trường xin 2 giấy như mình bảo , ngta ko có quyền cho bạn nghỉ học đâu ko phải sợ ( nếu vẫn đi học và đóng tiền đầy đủ ) :D
Cty này có bạn đang làm ở đó,nên bạn nó sokai và mình trực tiếp làm việc với cty ko thông qua ai cả ,lên trường nói rõ ràng như thế rồi,nhưng nhà trường nó nói thế thì biết lamd thế nào ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Cty này có bạn đang làm ở đó,nên bạn nó sokai và mình trực tiếp làm việc với cty ko thông qua ai cả ,lên trường nói rõ ràng như thế rồi,nhưng nhà trường nó nói thế thì biết lamd thế nào ạ
Trường chơi lầy rồi , lên nói khéo vs nó thôi chứ nó đâu có quyền đuổi mình ,
giờ bảo t xin giấy đấy để đi xin việc tháng 4 sang năm đi làm chứ ko phải để xin visa nữa xem thế nào

Buivanhung

Thành Viên Mới
Trường chơi lầy rồi , lên nói khéo vs nó thôi chứ nó đâu có quyền đuổi mình ,
giờ bảo t xin giấy đấy để đi xin việc tháng 4 sang năm đi làm chứ ko phải để xin visa nữa xem thế nào
Nói nó cũng chả tin bác ạ,nó làm khó mình thế mới khổ bác ạ,nếu mình lên niukan mình trình bày với nó như thế liệu có được ko bác

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Nói nó cũng chả tin bác ạ,nó làm khó mình thế mới khổ bác ạ,nếu mình lên niukan mình trình bày với nó như thế liệu có được ko bác
bạn định trình bày gì :D
đến hồ sơ bạn nộp ko đủ nó trả lại cho mang về ngay hôm đi nộp ấy chứ
mà xin visa khó đấy nyukan sẽ bắt bạn giải trình lý do nghỉ học , xong ko đc bên trg hợp tác nữa thì xác định nguy cơ tạch cao
chưa xét đến trình độ tiếng nhật của b , nội dung công việc và cả cty đó nữa

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.