Hỏi Chuyển Việc và xin giấy tư cách lao động?

KienBlack1102

Kohai Học Việc
Chào mọi người!
Mình tốt nghiệp đại học chuyên ngành kiến trúc.Chuyển visa từ dhs sang kĩ thuật viên,đỗ visa 3 năm và công ty mình làm chuyên về lắp cửa cuốn,ban công,cầu thang.Mình làm đc nửa năm xong chuyển việc sang cty chuyên làm điện,điều hoà.(電気設備設置).Khi chuyển việc mình báo nyukan qua internet,nhận đc mail phản hồi đã báo cáo oke.Tháng trc mình tự làm hồ sơ xin visa bảo lãnh cho vợ từ dhs sang gia đình,trong tờ khai có ghi thông tin công việc,lương,... của công ty mới.Kêt quả vợ mình nhận visa 3 năm luôn.Thuế má đóng đầy đủ.Gần đây thấy bạn bè chuyển visa đơn điện trượt nhiều( bằng Việt Nam học điện) nên lo lắng ko biết có trái ngành nghề ko? gia hạn được ko?
Mong mọi người tư vấn và chia sẻ kinh nghiệm với ạ.
Xin cảm ơn!

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Bảng điểm thì tôi chịu mấy cái từ chuyên ngành này cơ mà có 1 cách để bạn biết rằng công việc hiện tại có phù hợp không là b làm thủ tục xin cấp tư cách lao động 就労資格証明書
cái này thủ tục xin như xin gia hạn visa ấy. Nếu cục báo không dc thì b có thể tìm việc khác phù hợp hơn mà ko ảnh hưởng đến visa hiện tại

KienBlack1102

Kohai Học Việc
Bảng điểm thì tôi chịu mấy cái từ chuyên ngành này cơ mà có 1 cách để bạn biết rằng công việc hiện tại có phù hợp không là b làm thủ tục xin cấp tư cách lao động 就労資格証明書
cái này thủ tục xin như xin gia hạn visa ấy. Nếu cục báo không dc thì b có thể tìm việc khác phù hợp hơn mà ko ảnh hưởng đến visa hiện tại
Thủ tục chỉ cần giấy tờ như các sempai hướng dẫn là được phải ko bạn.Có cần thuê luật sư cho chắc ko nhỉ?

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Thủ tục chỉ cần giấy tờ như các sempai hướng dẫn là được phải ko bạn.Có cần thuê luật sư cho chắc ko nhỉ?
Hồ sơ của b đâu có vấn đề gì đâu mà phải qua luật sư làm gì lại mất chục lá
muốn yên tâm cứ làm như bác ở trên nói ấy , lên xin cái giấy chứng minh tư cách lao động thì chả có gì phải lo cả

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.