Help! chuyển việc để làm người

Thetuan13

Thành Viên Mới
Chào ban quản trị ạ. Em mới sang đây được 3 tháng visa kĩ sư nhưng sang làm ko bằng thực tập sinh luôn. Em phải làm 16 - 17h một ngày tính tăng ca 3 h thôi,có hôm bắt đi làm chủ nhật ko trả lương. Thằng bạn đi cùng em làm ca đêm từ khi sang tới giờ luôn tiền lương làm đêm bằng làm ngày. Nay vì mạng sống nên em phải chuyển công ty, hợp đồng 1 năm, và bị giám đốc giữ cả hai bản hợp đồng, hỏi thì lảng tránh ko chịu đưa cho bọn em. Anh chị tư vấn giúp em với ạ.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Chào ban quản trị ạ. Em mới sang đây được 3 tháng visa kĩ sư nhưng sang làm ko bằng thực tập sinh luôn. Em phải làm 16 - 17h một ngày tính tăng ca 3 h thôi,có hôm bắt đi làm chủ nhật ko trả lương. Thằng bạn đi cùng em làm ca đêm từ khi sang tới giờ luôn tiền lương làm đêm bằng làm ngày. Nay vì mạng sống nên em phải chuyển công ty, hợp đồng 1 năm, và bị giám đốc giữ cả hai bản hợp đồng, hỏi thì lảng tránh ko chịu đưa cho bọn em. Anh chị tư vấn giúp em với ạ.
Visa của các bạn mấy năm , tiếng Nhật có tốt không ?
Hiện giờ còn trụ được tiếp ko , để trong thời gian đó còn tìm công ty mới

Thetuan13

Thành Viên Mới
Visa của các bạn mấy năm , tiếng Nhật có tốt không ?
Hiện giờ còn trụ được tiếp ko , để trong thời gian đó còn tìm công ty mới
1 Năm, tiếng Nhật tầm n4 nghe, đọc viết ok, ko nói đc nhiều thôi ạ. Em cũng đang cố làm và tìm công ty rồi, nhưng sợ khi báo nghỉ nó làm khó dễ mình, và hợp đồng vẫn chưa đưa cho bọn em thì có vấn đề gì không ạ

Sửa lần cuối:

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
1 Năm, tiếng Nhật tầm n4 nghe, đọc viết ok, ko nói đc nhiều thôi ạ. Em cũng đang cố làm và tìm công ty rồi, nhưng sợ khi báo nghỉ nó làm khó dễ mình, và hợp đồng vẫn chưa đưa cho bọn em thì có vấn đề gì không ạ
N4 mà nghe đọc viết ok gì ông nội :(
Trước hết cứ tìm công ty mới đã bạn ạ , tính về lâu về dài
Tìm được rồi thì xin cty các thủ tục giấy tờ để chuyển , nó ko cho thì hoàn toàn có thể báo cục XNC hoặc trung tâm bảo trợ lao động của thành phố sẽ giải quyết giúp bạn ( nói đến vậy là cty nó cũng sợ phiền với rắc rối là nó sẽ giải quyết cho bạn thôi )

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.