Help! Chuyển đổi visa của tu nghiệp sinh

Hằng Anh

Thành Viên Mới
E hiện đang là tu nghiệp sinh còn người yêu em đang học senmon. E muốn chuyển sang visa theo diện bảo lãnh có được không ạ. E đọc nhiều bài nghe bảo tu nghiệp sinh không thể chuyển đổi được sang visa dạng khác. E mong nhận được lời khuyên từ mọi người. E cảm ơn nhiều ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Không bạn nhé :D Phải về VN trước đã
Mà chưa kết hôn thì bảo lãnh kiểu gì , mà senmon kể cả bảo lãnh vỡ cũng không phải dễ đâu bạn .

Hằng Anh

Thành Viên Mới
Không bạn nhé :D Phải về VN trước đã
Mà chưa kết hôn thì bảo lãnh kiểu gì , mà senmon kể cả bảo lãnh vỡ cũng không phải dễ đâu bạn .
e cảm ơn ạ. Bọn e cũng định xin về nước kết hôn. Nếu e xin về trước kì hạn rồi sang theo diện bảo lãnh thì có được k ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
e cảm ơn ạ. Bọn e cũng định xin về nước kết hôn. Nếu e xin về trước kì hạn rồi sang theo diện bảo lãnh thì có được k ạ
Tu nghiệp thì cứ hết 3 năm rồi về e ạ , đỡ phải nhằng lằng với công ty và nghiệp đoàn ( cũng như nếu e đặt cọc ở VN nữa )
Còn để chồng đón qua dạng bảo lãnh thì tốt nhất bạn ấy phải đi làm ở cty Nhật thì sẽ dễ hơn , chứ đang học senmon không có nhu nhập ổn định khó đấy .

Hằng Anh

Thành Viên Mới
Tu nghiệp thì cứ hết 3 năm rồi về e ạ , đỡ phải nhằng lằng với công ty và nghiệp đoàn ( cũng như nếu e đặt cọc ở VN nữa )
Còn để chồng đón qua dạng bảo lãnh thì tốt nhất bạn ấy phải đi làm ở cty Nhật thì sẽ dễ hơn , chứ đang học senmon không có nhu nhập ổn định khó đấy .[/
Vâng. E cảm ơn nhiều ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Cho mình hỏi chút... Mình sang theo diện TTS và vợ mình cũng vậy nhưng sang sau 1 năm. Mình còn 1 năm nữa là hết hạn HĐ nhưng mình muốn ở lại thêm 1 năm để có thể về nước cùng thời điểm với vợ. Nhưng phía công ty tiếp nhận mình thì họ lại ko gia hạn thêm HĐ. Vậy bây giờ mình muốn ở lại nhật 1 năm mà ko cần về nước thì có đc ko?. Nếu được thì làm như thế nào?. Thank
tất nhiên là không rồi bạn :D Hết nghĩa vụ thì về cống hiến cho đất nước thôi

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Bất luận là gì thì cũng phải về nước rồi sau đó muốn làm gì thì làm phải ko bạn?. Mình cũng tìm hiểu qua và cũng thấy như vậy nhưng vẫn muốn hỏi xem có kế gì khác ko?. Bây giờ thì vỡ hết kế hoạch rồi.
Chính xác bạn :D Vốn kế hoạch của bác đã là bất khả thi rồi

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.