Hỏi Chuyển đổi từ visa thăm thân sang visa gia đình

nguyensam

Thành Viên Mới
Anh chị ơi cho e hỏi với ạ
Chồng em đang ở nhật với visa kỹ sư 1 năm, đến tháng 2 năm sau là hết hạn, chồng e đang làm thủ tục để em xin visa thăm thân 3 tháng, dự kiến sang T11, 12, 1 , anh chị cho em hỏi nếu em sang đc nhật bằng visa thăm thân, thì trong khoảng thời gian ở bên đó thì em có thể xin chuyển đổi từ visa thăm thân sang visa gia đình đc không ạ, nếu được thì thủ tục như nào nhờ anh chị chỉ giúp ạ. Em rất biết ơn

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Anh chị ơi cho e hỏi với ạ
Chồng em đang ở nhật với visa kỹ sư 1 năm, đến tháng 2 năm sau là hết hạn, chồng e đang làm thủ tục để em xin visa thăm thân 3 tháng, dự kiến sang T11, 12, 1 , anh chị cho em hỏi nếu em sang đc nhật bằng visa thăm thân, thì trong khoảng thời gian ở bên đó thì em có thể xin chuyển đổi từ visa thăm thân sang visa gia đình đc không ạ, nếu được thì thủ tục như nào nhờ anh chị chỉ giúp ạ. Em rất biết ơn
Trong thời gian thăm người thân vẫn có thể chuyển đổi sang visa gia đình được bạn à. ( ông anh cùng công ty mình đã từng làm vậy ).
Nếu chắc chắn hơn thì đợi chồng bạn gia hạn visa xong trong tháng 2 , thì bão lãnh bạn qua bằng visa gia đình luôn. thủ tục nhanh gọn hơn .

nguyensam

Thành Viên Mới
Em cảm ơn anh đã tư vấn.
Anh nếu visa chồng em đến tháng 2 năm sau hết hạn thì ck em sẽ xin gia hạn từ tháng 12 có được không hay là phải đúng tháng hết hạn tháng 2 đó mới xin đc gia hạn ạ,
xin anh chỉ giúp ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em cảm ơn anh đã tư vấn.
Anh nếu visa chồng em đến tháng 2 năm sau hết hạn thì ck em sẽ xin gia hạn từ tháng 12 có được không hay là phải đúng tháng hết hạn tháng 2 đó mới xin đc gia hạn ạ,
xin anh chỉ giúp ạ
Xin gia hạn visa mới từ trước 2 tháng hết hạn visa đc chị nhé.
Nên đi xin sớm thì sẽ tốt hơn đừng để cận ngày rồi mới đi.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.