Hỏi Cần tư vấn về visa gia đình

tpmagar

Thành Viên Mới
Chào anh chị em rất cần sự nhiệt tình của anh chị giúp đỡ em trả lời vấn đề này ạ.
Em là dhs visa tháng 10 hết hạn. Cũng vì lí do riêng mà em đã nghỉ học được 2 tuần rồi ạ. Người yêu em đang học senmon bọn em định kết hôn rồi bảo lãnh cho em visa gia đình. Em biết là phải xin giấy tờ của trường em nhưng có trường hợp nào không xin cũng được không ạ?
Vấn đề quan trọng nữa là chứng minh số dư tài khoản ạ. Người bảo lãnh là chồng em đã đươch gia đình gửi hơn 70man trong năm nay (đã dùng hết),em thì gia đình gửi 90man (cũng đã dùng hết). Chồng em giờ không có số dư trong tài khoản còn bố mẹ em chỉ gửi cho em đc 30man nhưng lại là trong tài khoản của em (người được bảo lãnh). Giờ nộp hồ sơ liệu có cơ hội đỗ không ạ? Em chưa thấy ai chứng minh ít tiền mà lại là người đc bảo lãnh có số dư tài khoản.
Bọn em kết hôn ở Nhật gia đình không đồng ý nên nhà em không chuyển tiền cho chồng em được ạ. Tình hình là như vậy anh chị có kinh nghiệm cho em xin hướng đi đc không ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Trường hợp của bạn gần như bất khả thi rồi , nhiều điều kiện bất lợi cũng như visa cũng sắp hết nữa
Có khi về Vn rồi kết hôn rồi tính tiếp thì may ra cơ hội cao hơn , vừa đỡ bme 2 bên phản đối .

tpmagar

Thành Viên Mới
Trường hợp của bạn gần như bất khả thi rồi , nhiều điều kiện bất lợi cũng như visa cũng sắp hết nữa
Có khi về Vn rồi kết hôn rồi tính tiếp thì may ra cơ hội cao hơn , vừa đỡ bme 2 bên phản đối .
dạ em không kết hôn với người Việt cũng không phải người Nhật ạ. Bọn em đã kết hôn rồi giờ chỉ chờ nộp hồ sơ xin visa thôi nhưng vụ chứng minh tài chính kia làm bọn em mãi chưa dám nộp. Hỏi bên luật sư thì họ tư vấn mập mờ toàn gạ dùng dịch vụ rồi họ giải quyết cho bên nào cũng thế nên em chưa dùng bên luật sư nào.
Chồng em đi học seki 98% thuế đóng đầy đủ không có gì bất lợi mỗi vụ tiền thôi ạ. Sempai xem em gửi cho gia đình chồng xong gia đình gửi lại cho chồng nghe có đc không ạ?

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Mình thì chưa trải qua trường hợp này nhưng cũng nghe khá nhiều người nói rằng học khi đang học senmon mad muốn bảo lãnh thì không đơn giản là chỉ chứng minh rằng trong tk có bnhieu tiền là đủ đâu, ngta xét xem số tiền đó từ đâu mà có rồi kết luận xem người vào lãnh có đủ điều kiện kinh tế để lo cho vợ,chồng hay không. Cái qtrong là chứng minh thu nhập ấy chứ ko phải là số dư tk, bởi cái này ai mà nhiều bạn bè thì vay mượn mỗi đứa 1 ít o vào thì vài trăm man cũng có thể b à. Ví dụ người bảo lãnh mà có học bổng thì sẽ dễ hơn. Visa b cũng sắp hết hạn, bạn nên quyết định cho nhanh 1 là học tiếp, 2 là làm nhanh thủ tục bằng cách thuê luật sư chẳng hạn. Mình thấy b nói thì hình như kết hôn vs a chàng nc ngoài rồi, đừng để khi bị về nc mà có bầu rồi hắn cho leo cây thì khổ đời con gái.Chúc b thành công

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Chào anh chị em rất cần sự nhiệt tình của anh chị giúp đỡ em trả lời vấn đề này ạ.
Em là dhs visa tháng 10 hết hạn. Cũng vì lí do riêng mà em đã nghỉ học được 2 tuần rồi ạ. Người yêu em đang học senmon bọn em định kết hôn rồi bảo lãnh cho em visa gia đình. Em biết là phải xin giấy tờ của trường em nhưng có trường hợp nào không xin cũng được không ạ?
Vấn đề quan trọng nữa là chứng minh số dư tài khoản ạ. Người bảo lãnh là chồng em đã đươch gia đình gửi hơn 70man trong năm nay (đã dùng hết),em thì gia đình gửi 90man (cũng đã dùng hết). Chồng em giờ không có số dư trong tài khoản còn bố mẹ em chỉ gửi cho em đc 30man nhưng lại là trong tài khoản của em (người được bảo lãnh). Giờ nộp hồ sơ liệu có cơ hội đỗ không ạ? Em chưa thấy ai chứng minh ít tiền mà lại là người đc bảo lãnh có số dư tài khoản.
Bọn em kết hôn ở Nhật gia đình không đồng ý nên nhà em không chuyển tiền cho chồng em được ạ. Tình hình là như vậy anh chị có kinh nghiệm cho em xin hướng đi đc không ạ
E nghỉ học không lí do mà nhà trường báo lên cục cắt visa của e thì không bảo lãnh dc đâu e ơi. Khi đó hồ sơ của e bị đánh dấu trên cục thì e muốn ở lại hay về rồi quay lại Nhật cũng ko dc đâu

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình chỉ tư vấn cho em khoản chứng minh tài chính là như sau.
1.Năm nay gia đình ở VN đã gửi cho chồng em hơn 70 man rồi thì cần phải lấy giấy tờ chứng minh đã đc gia đình ở VN gửi sang.

2.Chồng em chắc có đi làm thêm đúng ko? Nếu có tờ 給料明細 thì photo phần lương của 3 tháng gần đây nhất. Trường hợp ko có thì photo sổ ngân hàng nhận lương hàng tháng.

3.Giấy chứng nhận số dư tài khoản hiện tại (tốt nhất là trên 50 man)

Có 3 giấy tờ trên thì việc chứng minh tài chính sẽ có thể trót lọt được.

Phần giấy tờ của nhà trường
Em phải đến trường xin giấy tờ 1 lần,nếu họ ko cho giấy tờ chứng nhận thì khi đó mới có chuyện để nói với bên nyukan.
Tức là lúc lên xin hồ sơ họ có hỏi sao ko có? thì nói lại cho họ biết là "tôi đã đến xin nhưng họ ko cho"
Và ghi lại cho họ: Tên + địa chỉ + số ĐT của trường vào (mục đích để họ xác nhận lại khi cần)

Về kết quả có xin được hay ko thì mình ko dám chắc.
Nhưng cứ làm thử đi vẫn tốt hơn đi nghe người này tham gia thế này thế nọ.
Và em cầm phải đi xin visa sớm nhất có thể nhé.

Chúc em đạt được kết kết quả như mong muốn.

tpmagar

Thành Viên Mới
Mình chỉ tư vấn cho em khoản chứng minh tài chính là như sau.
1.Năm nay gia đình ở VN đã gửi cho chồng em hơn 70 man rồi thì cần phải lấy giấy tờ chứng minh đã đc gia đình ở VN gửi sang.

2.Chồng em chắc có đi làm thêm đúng ko? Nếu có tờ 給料明細 thì photo phần lương của 3 tháng gần đây nhất. Trường hợp ko có thì photo sổ ngân hàng nhận lương hàng tháng.

3.Giấy chứng nhận số dư tài khoản hiện tại (tốt nhất là trên 50 man)

Có 3 giấy tờ trên thì việc chứng minh tài chính sẽ có thể trót lọt được.

Phần giấy tờ của nhà trường
Em phải đến trường xin giấy tờ 1 lần,nếu họ ko cho giấy tờ chứng nhận thì khi đó mới có chuyện để nói với bên nyukan.
Tức là lúc lên xin hồ sơ họ có hỏi sao ko có? thì nói lại cho họ biết là "tôi đã đến xin nhưng họ ko cho"
Và ghi lại cho họ: Tên + địa chỉ + số ĐT của trường vào (mục đích để họ xác nhận lại khi cần)

Về kết quả có xin được hay ko thì mình ko dám chắc.
Nhưng cứ làm thử đi vẫn tốt hơn đi nghe người này tham gia thế này thế nọ.
Và em cầm phải đi xin visa sớm nhất có thể nhé.

Chúc em đạt được kết kết quả như mong muốn.
Em cũng sợ nhà trường báo nên em đã hỏi trước nhiều người ở trường rồi họ nói có nhiều trường hợp bỏ đi bộ đội nhưng trường không báo ạ. Em kiểm tra số thẻ của em trên mạng thì vẫn còn hạn ạ.
Dạ vấn đề quan trọng là tài khoản của chồng em không có số dư. Chỉ em có thôi ạ. Mình nộp như vậy có đc không ạ?
Tài khoản em có tiền mà em định gửi cho nhà chồng em xong nhà chồng em gửi lại sang đây. Làm như thế thì lại sợ phát hiện "có bài bản"
Hết cách thì em quyết định nộp em có số dư tài khoản + giấy tờ chứng minh nhà chồng em đã từng gửi tiền sang ạ

tpmagar

Thành Viên Mới
Mình thì chưa trải qua trường hợp này nhưng cũng nghe khá nhiều người nói rằng học khi đang học senmon mad muốn bảo lãnh thì không đơn giản là chỉ chứng minh rằng trong tk có bnhieu tiền là đủ đâu, ngta xét xem số tiền đó từ đâu mà có rồi kết luận xem người vào lãnh có đủ điều kiện kinh tế để lo cho vợ,chồng hay không. Cái qtrong là chứng minh thu nhập ấy chứ ko phải là số dư tk, bởi cái này ai mà nhiều bạn bè thì vay mượn mỗi đứa 1 ít o vào thì vài trăm man cũng có thể b à. Ví dụ người bảo lãnh mà có học bổng thì sẽ dễ hơn. Visa b cũng sắp hết hạn, bạn nên quyết định cho nhanh 1 là học tiếp, 2 là làm nhanh thủ tục bằng cách thuê luật sư chẳng hạn. Mình thấy b nói thì hình như kết hôn vs a chàng nc ngoài rồi, đừng để khi bị về nc mà có bầu rồi hắn cho leo cây thì khổ đời con gái.Chúc b thành công
dạ có bầu rồi về nc thì không phải đâu ạ. Em chán học quá nên muốn bỏ. Đang yêu nhau thôi nhưng em bỏ học nên anh ấy cưới để xin visa gia đình em có cơ hội ở lại đây ạ :D

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em cũng sợ nhà trường báo nên em đã hỏi trước nhiều người ở trường rồi họ nói có nhiều trường hợp bỏ đi bộ đội nhưng trường không báo ạ. Em kiểm tra số thẻ của em trên mạng thì vẫn còn hạn ạ.
Dạ vấn đề quan trọng là tài khoản của chồng em không có số dư. Chỉ em có thôi ạ. Mình nộp như vậy có đc không ạ?
Tài khoản em có tiền mà em định gửi cho nhà chồng em xong nhà chồng em gửi lại sang đây. Làm như thế thì lại sợ phát hiện "có bài bản"
Hết cách thì em quyết định nộp em có số dư tài khoản + giấy tờ chứng minh nhà chồng em đã từng gửi tiền sang ạ
Người đứng ra bảo lãnh là chồng e cho nên cần phải có thông tin tài khoản ngân hàng của chồng em.
Em có tiền thì bỏ vào tài khoản của chồng nhé.

Bỏ tiền vào tk của chồng rồi thì ngày hôm sau đến ngân hàng xin giấy chứng nhận số dư là đc (残高証明書)

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
bỏ tiền vào thì 2-3 hôm sau mới lấy chứng nhận số dư của hôm bỏ tiền vô được.....mới bỏ vào hôm sau lại lấy liền thì tụi ngân hàng không làm được đâu :D .. chỉ lấy được của mấy hôm trước thôi :v

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
bỏ tiền vào thì 2-3 hôm sau mới lấy chứng nhận số dư của hôm bỏ tiền vô được.....mới bỏ vào hôm sau lại lấy liền thì tụi ngân hàng không làm được đâu :D .. chỉ lấy được của mấy hôm trước thôi :v
Nhầm rồi bạn.
Giấy chứng nhận số dư của hầu hết các ngân hàng đều có thể chọn được số dư từ ngày hôm trước (VD: hôm nay đi làm thủ tục thì sẽ có thể xin đc số dư của ngày hôm qua,hôm kia .v..v)

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
không đâu... tụi UFJ thì không cho lấy của ngày hôm qua đâu ... hôm kia trở đi mới được :D ... trước có đi làm rồi nên biết .... hỏi cỡ nào cũng vậy ... xong đành lấy của hôm kia.. chứ hôm qua đến thằng trưởng phòng chi nhánh UFJ nó cũng không cho .. :D .. mà lâu rồi... không biết giờ sao :))

Sơn Long

Kohai Học Việc
Mình cần tìm hiểu thông tin về visa nanmin biza ( visa định trú - visa tị nạn ). Bạn nào nắm bắt được luật mới của loại visa này ko vậy.? Vì đọc rất nhiều bài nói về xin đổi visa nhưng ko thấy ai nói về loại visa này.

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
đừng nằm mơ về cái visa tị nạn ... lại nghe đám lừa đảo quảng cáo về cái visa đó nữa phải không ????...
hay tính kiểu nộp hs rồi ở lại tiếp 6 tháng ??? ...
thanh niên muốn gì đây :v ....
một năm cả gần chục ngàn hs xin tị nạn mà cục nó chỉ nhận có 3-4 người kia kìa ... bớt mơ tưởng về cái visa đó đi...

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
đừng nằm mơ về cái visa tị nạn ... lại nghe đám lừa đảo quảng cáo về cái visa đó nữa phải không ????...
một năm cả gần chục ngàn hs xin tị nạn mà cục nó chỉ nhận có 3-4 người kia kìa ... bớt mơ tưởng về cái visa đó đi...
à đây là thanh niên muốn hết hạn 3 năm TNS ở lại Nhật thêm 1 năm rồi về đấy bác à :D Tư vấn cho ngta visa tị nạn đi , hehe

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
à đây là thanh niên muốn hết hạn 3 năm TNS ở lại Nhật thêm 1 năm rồi về đấy bác à :D Tư vấn cho ngta visa tị nạn đi , hehe
đến nản với các thanh niên :v ... nộp hs xong 6 tháng đầu không biết ku cậu chịu "nằm nhà" chờ "thời" ko nữa... hay là lại trốn ra ngoài đi làm :v ... chả ai biết đc :v ... đến khi fail thì lại tiếp tục chống đối chính quyền... lại nộp hs rồi lại ở lại ... chắc ku cậu đang nghĩ dễ ăn của ngoại lắm ấy mà :D

Sơn Long

Kohai Học Việc
Mình chẳng mơ tưởng vấn đề gì cả và cũng chẳng nghe quảng cáo?. Chẳng qua mình muốn biết nhiều hơn về loại visa này hay nói chính xác là luật mới. Còn những thông tin bạn chia sẻ thì trên trang mạng ko thiếu. Và mình cũng nắm đc những thông tin đó. Dù sao cũng cảm ơn.

Sơn Long

Kohai Học Việc
Cảm ơn về phần bình luận của bạn trong bài hôm trc của mình. Bạn có vấn đề với mong muốn của mình ak? Hay khả năng của bạn ko đủ để giúp mình. Con người hơn nhau ở điểm này đó bạn ak. Buồn cho 1 con người. Đừng đánh giá quá cao nhận thức cũng như văn hóa ứng xử của bản thân bạn ak.

Sửa lần cuối:

Sơn Long

Kohai Học Việc
đến nản với các thanh niên :v ... nộp hs xong 6 tháng đầu không biết ku cậu chịu "nằm nhà" chờ "thời" ko nữa... hay là lại trốn ra ngoài đi làm :v ... chả ai biết đc :v ... đến khi fail thì lại tiếp tục chống đối chính quyền... lại nộp hs rồi lại ở lại ... chắc ku cậu đang nghĩ dễ ăn của ngoại lắm ấy mà :D
Cảm ơn về phần coment của bạn. Nhưng theo mình biết thì trc kia 6 tháng đầu khi xét visa thì ko đc đi làm nhưng bây giờ nó đã thay đổi rồi nhé. Thứ 2 là 1 khi đã xin visa này thì ko cần phải trốn. Ok. Thứ 3 là dễ ăn hay ko thì bạn ăn đc, mọi người ăn đc thì mình cũng ăn đc.

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
vậy luôn à ... nói thẳng luôn thế này ... nếu thanh niên không nghĩ đến cái chuyện xin visa tị nạn để được ở lại nhật tiếp (vì mục đích gì đi chăng nữa tôi không quan tâm :v) thì đã không lên đây và hỏi người khác ...chả ai rảnh đến mức độ đi hướng dẫn cái visa tị nạn đó làm cái quái gì... vì ai cũng biết là tỉ lệ đậu thấp... mà một khi đã xin visa tị nạn rồi thì xác định sau này xin chuyển hay xin mới visa cực kỳ khó... ok :v ... hiểu vấn đề không :v
chính bản thân thanh niên nói là các thông tin đã có đầy trên mạng... thế thanh niên đọc chưa... và có hiểu được nội dung cũng như những thông tin đó không hay là đọc rồi cho qua :v ... hay cố tình không hiểu :v
đừng cố chối cố cãi làm gì... chả được gì đâu :v ... lo mà về đi ... còn không thích về thì cứ trốn đi.. chả ai cấm :v

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.