Hướng Dẫn Cần tư vấn đổi bằng 原付sang 普通自動車。

dunghue1991

Kohai Học Việc
Hiện mình đang có bằng xe máy 原付(50cc). Nay do hoàn cảnh 2 vợ chồng làm cùng công ty,[ vợ chân yếu tay mềm ạ :) ] mình cần có bằng lái oto. minh rất mong ad và các bạn giúp mình. mình phải làm những gì ạ ?! có phải thi len 125cc roi mới lên oto hay ko?! liệu có lên trực tiếp được không và ai có tài liệu kinh nghiệm học bằng để lại cho mình với ạ. cảm ơn rất nhiều ạ !

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Hiện mình đang có bằng xe máy 原付(50cc). Nay do hoàn cảnh 2 vợ chồng làm cùng công ty,[ vợ chân yếu tay mềm ạ :) ] mình cần có bằng lái oto. minh rất mong ad và các bạn giúp mình. mình phải làm những gì ạ ?! có phải thi len 125cc roi mới lên oto hay ko?! liệu có lên trực tiếp được không và ai có tài liệu kinh nghiệm học bằng để lại cho mình với ạ. cảm ơn rất nhiều ạ !
Phải học bằng oto từ đầu nhé bạn,ko phải học bằng 125cc gì cả.
Bạn đến trường học bằng lái xe ở gần nhà đăng ký học 1 khóa của họ khoảng 1-1,5 tháng.
1 khóa học khoảng 27,28 man.
Nếu có thời gian thì học khóa cấp tốc (合宿),ăn ở tại trường học lái luôn,trong khoảng 2 tuần là xong.Những khóa cấp tốc này thì họ thường tổ chức vào dịp nghỉ hè hoặc nghỉ xuân của những trường đại học.
Cứ đi học đều liên tục ở trường lái xe thì đỗ sẽ cao,còn học ko liên tục thì sẽ dễ bị quên.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Bạn đến trường học bằng lái xe ở gần nhà đăng ký học 1 khóa của họ khoảng 1-1,5 tháng.
Nếu có thời gian thì học khóa cấp tốc (合宿),ăn ở tại trường học lái luôn,trong khoảng 2 tuần là xong.Những khóa cấp tốc này thì họ thường tổ chức vào dịp nghỉ hè hoặc nghỉ xuân của những trường đại học.
Cứ đi học đều liên tục ở trường lái xe thì đỗ sẽ cao,còn học ko liên tục thì sẽ dễ bị quên.
nhưng nếu học cấp tốc . thì trình độ tiếng nhật ntn thì có thể học ạ.
( em định cho vợ đi )

dunghue1991

Kohai Học Việc
trình độ N3 liệu theo dc ko ad ơi

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
trình độ N3 liệu theo dc ko ad ơi
Lúc vào trường hình như họ test tiếng trước, nếu đạt mới cho tham gia khóa học. Bác đi test thử xem !
P/S : lão sempai cty cũ tiếng thì bập bẹ, suốt ngày cứ thấy cầm quyển minna 2 nghiên cứu mà vẫn học được, sau vài lần trượt thì giờ hắn đã lấy được bằng.

dunghue1991

Kohai Học Việc
Lúc vào trường hình như họ test tiếng trước, nếu đạt mới cho tham gia khóa học. Bác đi test thử xem !
P/S : lão sempai cty cũ tiếng thì bập bẹ, suốt ngày cứ thấy cầm quyển minna 2 nghiên cứu mà vẫn học được, sau vài lần trượt thì giờ hắn đã lấy được bằng.
bạn ơi. xin hỏi bạn ở vùng nào vậy bạn. nếu có bằng 125 cc thì k phai thi lý thuyết nữa phải ko bạn ?!

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
bạn ơi. xin hỏi bạn ở vùng nào vậy bạn. nếu có bằng 125 cc thì k phai thi lý thuyết nữa phải ko bạn ?!
Bằng xe máy 125cc ko liên quan bác ợ, phải học lại từ đầu (100 câu lý thuyết nếu đúng 90 thì đậu)

khoahut

Kohai Học Việc
Nếu bạn có bằng thì 125cc thì không cần thi lý thuyết nhé. Mình ở khu Nagoya, thường mọi người đổi từ 50cc lên 125cc( thi 10 câu lý thuyết và thi thực hành) để khi đổi lên oto không phải thi lý thuyết. Sau đó đổi từ 125cc lên oto bằng gói 安全コース thì bạn thi lại không mất tiền. Khoá này thì học tầm trên 30 tiết, có 2 phần thi là karimen và honmen,thường thi 1,2 lần là qua. Có thời gian thì học hơn 1 tháng là xong. Mất tầm 23-25man. Còn tuỳ mỗi nơi giá cả và quy định chắc sẽ khác nhau.

dunghue1991

Kohai Học Việc
Nếu bạn có bằng thì 125cc thì không cần thi lý thuyết nhé. Mình ở khu Nagoya, thường mọi người đổi từ 50cc lên 125cc( thi 10 câu lý thuyết và thi thực hành) để khi đổi lên oto không phải thi lý thuyết. Sau đó đổi từ 125cc lên oto bằng gói 安全コース thì bạn thi lại không mất tiền. Khoá này thì học tầm trên 30 tiết, có 2 phần thi là karimen và honmen,thường thi 1,2 lần là qua. Có thời gian thì học hơn 1 tháng là xong. Mất tầm 23-25man. Còn tuỳ mỗi nơi giá cả và quy định chắc sẽ khác nhau.
cảm ơn senpai rất nhiều ạ. sau co j khúc mắc sẽ lại làm phiền bạn :) cám ơn bạn nhé !

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
nhưng nếu học cấp tốc . thì trình độ tiếng nhật ntn thì có thể học ạ.
( em định cho vợ đi )
Tầm N3 là có thể học đc với đk phải chăm chỉ tự học thêm sách lý thuyết ở nhà.
Và nên đọc sách trước khi xin vào học ở trường lái để biết thêm từ vựng liên quan đến lái xe & các bộ phận của xe. Nếu ko thì sẽ bị "ngợp" vì ko hiểu từ vựng.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Tầm N3 là có thể học đc với đk phải chăm chỉ tự học thêm sách lý thuyết ở nhà.
Và nên đọc sách trước khi xin vào học ở trường lái để biết thêm từ vựng liên quan đến lái xe & các bộ phận của xe. Nếu ko thì sẽ bị "ngợp" vì ko hiểu từ vựng.
THANKS ANH.

dungnakun

Thành Viên Mới
có bác nào biết thủ tục đổi từ 50cc lên 125cc tại nagoya ko a, có phải dich bằng nữa ko hay đổi luôn từ 50cc sang ko cần dịch, nếu ở nagoya thì vào cửa số mấy ạ

khoahut

Kohai Học Việc
Làm lại hồ sơ từ đầu nhé bác. Dịch bằng( họ vẫn kiểm tra thông tin trong máy tính), ảnh, juuminhyou. Cửa số 11 nhé

Đất Việt

Thành Viên Mới

Bạn ơi bạn có thể chỉ cho mình và nhiều bạn về quy trình xin đổi bằng xe máy của Nhật nên bằng ô tô của Nhật được không bạn

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
Bạn ơi bạn có thể chỉ cho mình và nhiều bạn về quy trình xin đổi bằng xe máy của Nhật nên bằng ô tô của Nhật được không bạn
Xe máy thì ko thể đổi lên ô tô được, 2 bánh và 4 bánh nó khác nhau. Bạn phải đến trường học. Nếu có bằng xe máy 125cc trở lên thì đc miễn thi lý thuyết thôi

Đất Việt

Thành Viên Mới
Xe máy thì ko thể đổi lên ô tô được, 2 bánh và 4 bánh nó khác nhau. Bạn phải đến trường học. Nếu có bằng xe máy 125cc trở lên thì đc miễn thi lý thuyết thôi
chao ban bao khanh, minh xem thay ban o tokyo minh cung o tokyo, rat cam on ban da tra loi, chac ban biet viec doi bang lai khi co bang xe may len bang oto: ban bao khong phai thi ly thuyet, co phai la khi thi 本免許 thi khong can thi ly thuyet ma chi thi thuc hanh thui ha ban. va khi thi xong bang xe may thi ban dang ky o dau de thi len bang oto the ban, mong ban chi giup minh

Đất Việt

Thành Viên Mới
Bạn cho mình hỏi thêm chút là: khi thi honmen thường chỉ thi lý thuyết ở tỉnh thành với 100 câu, nhưng với dạng có bằng 125cc thì cái này sẽ được bỏ và chuyển thành thi thực hành hả bạn...

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.