Hỏi Cần hỏi về thủ tục 家族手当

hungnt03

Thành Viên Mới
Chào mọi người.

Mình đang làm thủ tục 家族手当 cho vợ và con hiện đang ở VN. Của vợ thì chắc không có vấn đề gì, nhưng của con phía công ty yêu cầu phải có chứng minh có gửi tiền về trợ cấp con. Mình đã giải thích với cty là ở vn >14 tuổi mới làm thẻ atm được để chuyển tiền, nhưng cty vẫn yêu cầu phải có giấy ấy do pháp luật có quy định. Mọi người ai có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp mình được không. Làm sao có thể gửi tiền về cho con ở VN và có giấy tờ chứng minh?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
gửi về cho vợ khác gì đâu.
có giấy đó là được. chắc bạn hiểu nhầm vấn đề thôi

le lap

Thành Viên Mới
Trẻ con k cần gửi tiền về.họ chỉ cần xác nhận bạn có con k thôi.bạn cần phôt giấy đăng ký kết hộn vs giấy khai sinh của con là chứng minh đc con bạn phụ thuộc bạn.Mà bạn làm thủ tục đó là ở cty hay nhận trở cấp từ shi.nếu từ cty thì chỉ cần chứng minh đc con bạn có con và con bao nhiêu tuổi là đc.

徳田 義

Kohai Học Việc
Tiện đây nhờ các senpai chỉ giáo, đợt này phải làm 年末調整 nhưng đc nghe 1 số ae bảo rằng 1 số cty đòi giấy chuyển tiền cho con thì mới cho đk phụng dưỡng để giảm thuế. E cũng đang định chuyển tiền về mà hoang mang trc thông tin này quá. Gửi 1 lần về cho vợ là hóa đơn đó có thể dùng đk phụ dưỡng cả vợ cả con phải ko các bác?

A

addyshmily

Guest
Chào mọi người.

Mình đang làm thủ tục 家族手当 cho vợ và con hiện đang ở VN. Của vợ thì chắc không có vấn đề gì, nhưng của con phía công ty yêu cầu phải có chứng minh có gửi tiền về trợ cấp con. Mình đã giải thích với cty là ở vn >14 tuổi mới làm thẻ atm được để chuyển tiền, nhưng cty vẫn yêu cầu phải có giấy ấy do pháp luật có quy định. Mọi người ai có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp mình được không. Làm sao có thể gửi tiền về cho con ở VN và có giấy tờ chứng minh?
cái này nếu muốn gửi về cho con thì ra bưu điện bạn à, có dịch vụ gửi tiền đó, sẽ nhận được hóa đơn á

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.