Hỏi Cần giúp đỡ về sim QU Mobile

lehoainhan

Thành Viên Mới

Mình mới đăng ki con sim QU Mobile.
Tinh trạng là bỏ sim vào vào máy báo không dịch vụ. Máy của mình là iPhone 6 plus phiên bản quốc tế( bỏ sim nhà mạng DOCOMO vẫn lên sóng bình thường). Truòng hợp này có ae nào gặp qua chưa nếu co thi hướng xử li thế nào mong ae giúp dỡ.
Tks mọi người dã đọc tin, chúc mọi người 1 ngày tốt lành.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

Mình mới đăng ki con sim QU Mobile.
Tinh trạng là bỏ sim vào vào máy báo không dịch vụ. Máy của mình là iPhone 6 plus phiên bản quốc tế( bỏ sim nhà mạng DOCOMO vẫn lên sóng bình thường). Truòng hợp này có ae nào gặp qua chưa nếu co thi hướng xử li thế nào mong ae giúp dỡ.
Tks mọi người dã đọc tin, chúc mọi người 1 ngày tốt lành.
Bạn cài APN cho máy chưa?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

lehoainhan

Thành Viên Mới
Bạn thử xoá hết những cấu hình profile khác đi.
Sau đó cài lại cái cấu hình APN bên trên vào xem sao?
Mình dã xoá hết cấu hình cũ.
Nhưng sau minh thấy chỗ VPN của minh ko có cấu hình nào hết. Ad cho mình xin it thông tin dê diền vào dươc ko vay. Tks

hoangdtbk

Kohai Học Việc
Theo mình biết thì sim của UQ Mobile không dùng được trên một số dòng máy , nếu đã cấu hình đúng rồi mà vẫn không được k biết đt của bạn có nằm trong số đó hay không ?!

lehoainhan

Thành Viên Mới
Theo mình biết thì sim của UQ Mobile không dùng được trên một số dòng máy , nếu đã cấu hình đúng rồi mà vẫn không được k biết đt của bạn có nằm trong số đó hay không ?!
Tks. Dt của minh nằm trong ds sử dung dược. 5s, 5se, 6+, 6s+, 6, 6s

Bin bin

Thành Viên Mới
Lúc mua bạn chọn sim gì. máy của bạn chỉ dùng dc sim nanoSIM(専用)của uqmobile. マルチSIM không sử dụng được nhé.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.