Help! Cần gấp sự giúp đỡ về việc nhận lại tiền từ amazon

ファム トウン

Thành Viên Mới
Em là thành viên mới nên không rõ post bài vào khu vực nào cho đúng. Nếu sai box thì ad move giúp e nó về đúng box với ạ!
E xin phép được vào vấn đề chính của e như sau:
E có mua một món hàng trên amazon.co.jp và đã thanh toán tiền đầy đủ từ máy tự động của konpini rồi nhưng món hàng e mua không còn nên người bán có thông báo cho e huỷ đơn hàng (người bán không phải là amazon). E đã huỷ và nhận được mail là nhận tiền bằng thẻ quà tặng amazon hay tài khoản ngân hàng. E thì không có cái thẻ quà tặng đó nên muốn nhận lại bằng thẻ ngân hàng nhưng không rõ gửi thông tin tài khoản ngân hàng về địa chỉ email nào? Và khi gửi thì cần ghi những nội dung gì?
Việc email với người bán hoàn toàn thông qua amazon chứ e cũng k có email trực tiếp của người bán.
Vậy nhà mình ai am hiểu về vấn đề này xin hãy hướng dẫn e cách nhận lại tiền bằng thẻ ngân hàng. Cụ thể là bằng thẻ youcho được không?
Mong sớm nhận được giúp đỡ vì cũng phải đến 2 tháng rồi kể từ ngày e thanh toán!

Dinhducson

Thành Viên Mới
Chào bạn!
Mình cũng đã 1 lần trả hàng cho amazon.
Sau khi mình nhận hàng , thấy ko phù hợp mình đã ấn nút trả hàng trên amazon. Sau đó có mail hướng dẫn mang đồ đó ra combini trả về địa chỉ ghi trong mail. Sau đó khoảng 1 tháng thì mình nhận dc tiền trả vào thẻ credit( lần đó mình thanh toán bằng thẻ credit) .

ファム トウン

Thành Viên Mới
Chào bạn!
Mình cũng đã 1 lần trả hàng cho amazon.
Sau khi mình nhận hàng , thấy ko phù hợp mình đã ấn nút trả hàng trên amazon. Sau đó có mail hướng dẫn mang đồ đó ra combini trả về địa chỉ ghi trong mail. Sau đó khoảng 1 tháng thì mình nhận dc tiền trả vào thẻ credit( lần đó mình thanh toán bằng thẻ credit) .
Vâng vấn đề của e lại là do bên bán không có hàng để giao nên họ bảo e huỷ. E lại thanh toán tiền trực tiếp từ máy tự động ở konpini chứ không phải thẻ gì cả. Giờ e cũng không có thẻ quà tặng nên muốn nhânn tiền trưcj tiếp bằng thẻ ngân hàng nh k rõ phải gửi những thông tin gì ở thẻ của mình tới địa chỉ email nào. Món hàng e mua trị giá hơn 4m chứ nếu vài s thì e cũng đã bỏ đi rồi.

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
kiểu gì cũng có hướng dẫn trong mail gửi về. Em đọc kĩ xem nếu không có thì điện trực tiếp đến sđt của Amazon hỏi là dc. Thẻ quà tằng tức là ko nhận tiền mà nhận dưới dạng thẻ mua hàng hay điểm point đẻ mua hàng khác đó.

ファム トウン

Thành Viên Mới
kiểu gì cũng có hướng dẫn trong mail gửi về. Em đọc kĩ xem nếu không có thì điện trực tiếp đến sđt của Amazon hỏi là dc. Thẻ quà tằng tức là ko nhận tiền mà nhận dưới dạng thẻ mua hàng hay điểm point đẻ mua hàng khác đó.
Trong email hoàn toàn không có hướng dẫn là gửi thông tin tk ngân hàng đến địa chỉ email nào cả mà chỉ nói rất chung chung về việc đã xác nhận việc huỷ đơn, về thời gian hoàn tiền vào thẻ quà tặng bao lâu, về tài khoản ngân hàng bao lâu với bảo nếu hoàn trả về tk ngân hàng thì chuẩn bị thông tin để cung cấp mà không biết cung cấp cái thông tin tk ngân hàng cho ai.

Lanh Van

Thành Viên Mới
Vậy chờ 2-3 ngày nữa thì nó gởi vào gift card(nghĩa là tài khoản amazon của bạn). Từ đó mua món hàng khác được, lúc thanh toán thì chọn thanh toán bằng gift card là được. Không có thẻ credit card cũng không sao mà.

ファム トウン

Thành Viên Mới
Vậy chờ 2-3 ngày nữa thì nó gởi vào gift card(nghĩa là tài khoản amazon của bạn). Từ đó mua món hàng khác được, lúc thanh toán thì chọn thanh toán bằng gift card là được. Không có thẻ credit card cũng không sao mà.
Nhưng tk của e chưa có đk cái gìtcard nào cả vậy thì phải làm ntn?

Lanh Van

Thành Viên Mới
Nhưng tk của e chưa có đk cái gìtcard nào cả vậy thì phải làm ntn?
Giftcard thì chỉ cần tk của Amazon là có rồi, mặc định là có, em ko cần đăng ký gì, vào tk của amazon xem thông tin giftcard của mình như hình anh gởi, sẽ biết trong đó có bao nhiêu tiền, em có thể mua đồ từ tiền này.
Ngoài ra em có thẻ ra combini mua card amazon và nạp vào tk của mình, thì tiền đó cũng vào trong phần giftcard này.
Chúc em sớm mua dc món đồ ưng ý.

ファム トウン

Thành Viên Mới

Tks mọi người. E đã nhận được lại tiền trong giftcard rồi ạ. Có điều không rút ra được nhưng thôi để mua món đồ khác!
Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ!

Hieukenbe

Thành Viên Mới
Cho mình hỏi Mình đã mua hàng và trả bằng thẻ debit trừ tiền r nhưng sau đó đã huỷ đơn hàng thì số tiền đã thanh toán có đc hoàn trả k .. và hoàn trả như thế nào

Anhnhh

Thành Viên Mới
Cho em hỏi với ạ,em mua hàmg ở amazon,đã thanh toán tiền ở compini vì k dùng thẻ,nhưng sau em đã huỷ và bây giờ tiền hoàn lại sẽ được hoàn vào đâu ạ

Pham Du

Kohai Học Việc
Cho em hỏi với ạ,em mua hàmg ở amazon,đã thanh toán tiền ở compini vì k dùng thẻ,nhưng sau em đã huỷ và bây giờ tiền hoàn lại sẽ được hoàn vào đâu ạ
Mình chưa huỷ bao giờ. Nhưng mình nghĩ là kiểu gì cũng gửi vào mail bạn thẻ quà hay cách nhận lại tiền. Check mail thử xem

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.