Hỏi Cách thanh toán vé máy bay qua mạng

Gacoi94

Kohai Học Việc
Sắp tới mình muốn đặt vé máy bay để đi du lịch nội địa nước nhật. Mình định đi của jesstar cho rẻ. Nhưng khi thanh toán nó lại yêu cầu thẻ trả sau hay gì gì ý. Vậy có sempai nào biết cách thanh toán qua combini hay 1 phần mềm nào dễ thanh toán hay có thủ thuật nào cao siêu thì xin chia sẻ cho kohai với ạ.
Onegaishimasu.

Quyen Javi

Kohai Học Việc
Hi bạn, về thủ thuật book vé thì mình có chút kinh nghiệm như sau:
1. Quên khái niệm mua hãng nào cho rẻ đi, vì đã search là search toàn cầu, xem thằng nào rẻ nhất. Nếu đúng là Jetstar rẻ nhất thì chắn chắn cũng sẽ nằm trong kết quả đó. Ngoài ra việc search này cho bạn cơ hội đi hàng không xịn mà giá lại rẻ nữa.
2. Mua gì thì không biết chứ mua vé máy bay chưa chắc mua chính hãng đã rẻ, mà là mua qua các thằng bán deal mới là rẻ nhất ( Ví dụ: Vẫn mua Jetstar nhưng có thằng bán Jetstar rẻ hơn cả hãng) . Có một số thời điểm giá hãng rẻ nhưng nếu trường hợp đó xảy ra, thì mình search toàn cầu nó vẫn ra kết quả.
3. Cuối cùng, search như thế nào:
Search tại trang này : https://www.skyscanner.jp/

Khi search, bạn sẽ thấy rất nhiều thằng bán deal, và tùy thằng mà có cho thanh toán bằng combini hay ko? Vậy nên bạn có thể thử các thằng xem thằng nào cho thanh toán bằng combini.
Mình hiện thấy thằng Tripstar này cho thanh toán này:D Chúc bạn may mắn!
Các vấn đề về book vé máy bay visa có gì ko rõ cứ nhắn tin cho mình, thân!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.