Hướng Dẫn Cách nhập mật mã thẻ ゆうちょ ダイレクト

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
ゆうちょダイレクト

Để kiểm tra số tiền trong ATM yucho , chuyển tiền online và lịch sử giao dịch trực tiếp trên internet .

Các bạn có thể đăng ký online ( ad sẽ hướng dẫn các bạn ) hoặc trực tiếp ra bưu điện nhận tờ điền thông tin.

Sau đây mình xin hướng dẫn cách đăng nhập và kiểm tra lịch sử giao dịch trên internet

Sau khi các bạn đăng ký xong , gửi tầm 1 tuần các bạn sẽ được yucho gửi về thông tin như sau

1 : Tờ thông báo tài khoản đăng nhập và mật khẩu đăng nhập lần 1 ( cái này quan trọng )

2 : các giấy tờ hướng dẫn khác

Bước 1 : vào trang chủ http://www.jp-bank.japanpost.jp/
kich vào ログイン của phần

Bước 2 : Các bạn nhập số tài khoản BBBBBBBBBBBBB vào xong nhấn 次へ

Bước 3 : Nhập mật khẩu AAAAAAAAAAAA .

sau đó họ sẽ bắt mình đổi mật khẩu AAAAAAAAAAAA thành mật khẩu riêng của các bạn.

Nhập mật khẩu lần 1
AAAAAAAAAA , mật khẩu mới , xác nhận mật khẩu mới ( nhớ đừng quên nhé ).

và nhập mã số bí mật
CCCCCCCCCCCCCCCCC mà các bạn đã đăng ký cho yucho

Bước 4 : Điền các thông tin bảo mật

Chọn hình avata ,điền các câu hỏi bí mật nếu bạn quên mật khẩu
( chú ý câu trả lời bằng tiếng nhật nhé . Mình trả lời bằng katakana . trả lời zomaji nó không nhận )

Xong rồi đấy . giờ vào kiểm tra số dư thôi.

trong danh mục của yucho chọn 入出金明細照会

Cám ơn các bạn đã theo dõi isempai.

Shengli

Kohai Học Việc
ゆうちょダイレクト

Để kiểm tra số tiền trong ATM yucho , chuyển tiền online và lịch sử giao dịch trực tiếp trên internet .

Các bạn có thể đăng ký online ( ad sẽ hướng dẫn các bạn ) hoặc trực tiếp ra bưu điện nhận tờ điền thông tin.

Sau đây mình xin hướng dẫn cách đăng nhập và kiểm tra lịch sử giao dịch trên internet

Sau khi các bạn đăng ký xong , gửi tầm 1 tuần các bạn sẽ được yucho gửi về thông tin như sau

1 : Tờ thông báo tài khoản đăng nhập và mật khẩu đăng nhập lần 1 ( cái này quan trọng )

2 : các giấy tờ hướng dẫn khác

Bước 1 : vào trang chủ http://www.jp-bank.japanpost.jp/
kich vào ログイン của phần

Bước 2 : Các bạn nhập số tài khoản BBBBBBBBBBBBB vào xong nhấn 次へ

Bước 3 : Nhập mật khẩu AAAAAAAAAAAA .

sau đó họ sẽ bắt mình đổi mật khẩu AAAAAAAAAAAA thành mật khẩu riêng của các bạn.

Nhập mật khẩu lần 1
AAAAAAAAAA , mật khẩu mới , xác nhận mật khẩu mới ( nhớ đừng quên nhé ).

và nhập mã số bí mật
CCCCCCCCCCCCCCCCC mà các bạn đã đăng ký cho yucho

Bước 4 : Điền các thông tin bảo mật

Chọn hình avata ,điền các câu hỏi bí mật nếu bạn quên mật khẩu
( chú ý câu trả lời bằng tiếng nhật nhé . Mình trả lời bằng katakana . trả lời zomaji nó không nhận )

Xong rồi đấy . giờ vào kiểm tra số dư thôi.

trong danh mục của yucho chọn 入出金明細照会

Cám ơn các bạn đã theo dõi isempai.
Bạn hướng dẫn cách kiểm tra tiền 1 lần nữa giúp mình , mình kiểm tra mà tìm mãi ko có chữ kiểm tra tiền gì cả

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Bạn hướng dẫn cách kiểm tra tiền 1 lần nữa giúp mình , mình kiểm tra mà tìm mãi ko có chữ kiểm tra tiền gì cả
Khó nhỉ. bạn Ngồi copy xong vào google dịch xem.
bí quá thì mình teamV cho

Shengli

Kohai Học Việc
Khó nhỉ. bạn Ngồi copy xong vào google dịch xem.
bí quá thì mình teamV cho
Mình làm theo các bước như bạn hướng dẫn , bjo tìm chỗ kiểm tra tiền mà ko có , ko biết đã đăng ký đúng chưa , bạn hướng dẫn cụ thể chi tiết hộ mình đc ko , thanhs bạn

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Mình làm theo các bước như bạn hướng dẫn , bjo tìm chỗ kiểm tra tiền mà ko có , ko biết đã đăng ký đúng chưa , bạn hướng dẫn cụ thể chi tiết hộ mình đc ko , thanhs bạn
vậy là đổi mật khẩu đươc rồi . đăng nhập lại là có mà bạn.m hướng dẫn từ lúc đăng nhập tới chỗ kiểm tra lịch sử nhé

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Bước 1 : và web http://www.jp-bank.japanpost.jp/
Đăng nhập và gõ mật khẩu nhấn tiếp nhé. Sau khi gõ mật khẩu và nhấn tiếp tục xong. kéo xuống phần dưới cùng và nhấn
ダイレクトトップ nhé . sau đó mới hiện ra đầy mục bạn cần tìm như là lịch sử giao dịch và chuyển tiền đấy.

xong nhé.

Shengli

Kohai Học Việc
Cảm ơn bạn mình kiểm tra đc rồi , bạn phải hướng dẫn cụ thể như này mình mới biết. Bạn hướng dẫn đăng ký ゆうちょダイレクト trực tiếp trên mạng giúp mình để mình đăng ký hộ bạn , vì bạn mình ko có thời gian ra bưu điện . Cảm ơn bạn nhiều

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Cảm ơn bạn mình kiểm tra đc rồi , bạn phải hướng dẫn cụ thể như này mình mới biết. Bạn hướng dẫn đăng ký ゆうちょダイレクト trực tiếp trên mạng giúp mình để mình đăng ký hộ bạn , vì bạn mình ko có thời gian ra bưu điện . Cảm ơn bạn nhiều
cái đăng ký online thì mình không biết. để admin sẽ đăng bài giúp các bạn.
mình ra bưu điện lấy cái tờ giấy mất đó . từ khi đi vào đến khi đi ra mất 1p nên mình làm vậy. bạn đợi vài hôm nữa nhé.

Mr.Dinh

Kohai Học Việc
AD hướng dẫn luôn cách đăng ký トークン cho mọi người để chuyển tiền cho an toàn AD, không có トークン thì hơi nguy hiểm nếu chuyển tiên online

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
AD hướng dẫn luôn cách đăng ký トークン cho mọi người để chuyển tiền cho an toàn AD, không có トークン thì hơi nguy hiểm nếu chuyển tiên online
khi bạn đăng ký yucho dairekuto. khi đăng nhập nó có phần có lấy máy tokun không . mình ngày nào cũng đăng nhập và không đăng ký lấy máy

Phong

Thành Viên Mới
Ad oi cho e hỏi là e đi dk ở bưu điện xong chỉ nhận dc máy tokun mà ko có cái số tk để đăng nhập. Ko biết tại sao nữa

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Ad oi cho e hỏi là e đi dk ở bưu điện xong chỉ nhận dc máy tokun mà ko có cái số tk để đăng nhập. Ko biết tại sao nữa
Có nhầm k vậy. Phải có tk họ mới gửi máy tokun về cho. Chắc lại mất tờ giấy bé đó rồi.

Hoàng Đức

Thành Viên Mới
Ad ơi hướng dẫn mình cách đổi mật khẩu thẻ yucho ngay tại cây ATM được không ?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
bạn xem trên màn hình có chữ kanji nào là 暗証番号 không nhé

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
Mình đã đăng ký được rồi giờ muốn chuyển tiền online hoặc khi có người chuyển tiền đến cho mình thì vào mục nào hả ad

Hungamania

Kohai Học Việc
Vừa đăng ký online xong. Có gì khó hiểu lại nhờ Mod giải thích giùm nhé. Thanks

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Mình đăng kí tokun rồi mà thấy thông báo khoảng 2 3 tuần sau mới về tới , vậy trong thời gian đó có chuyển khoản online được ko bạn

Mr.Dinh

Kohai Học Việc
Khi nào có tokun và phải xác nhận mã số đằng sau cái tokun đó thì bạn mới có thể chuyển tiền online dk nha bạn

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Khi nào có tokun và phải xác nhận mã số đằng sau cái tokun đó thì bạn mới có thể chuyển tiền online dk nha bạn
Mình chỉ cần kích hoạt full chức năng là chuyển đc luôn rồi mà , nó gửi cho cái mã số qua mail nhập vào là ok bạn à

raito

Thành Viên Mới
ad cho e hỏi, nhập sai quá số lần quy định, giờ muốn lấy lại pass mới thì có cách nào hay không ạ?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.