Hướng Dẫn Cách lấy lại mật khẩu Gmail

Nobita_online2010

Kohai Gương Mẫu
Vì một lý do nào đó mà bạn bị mất mật khẩu để truy cập vào Gmail, có thể do bạn vô tình quên hoặc nguy hiểm hơn là có thể bị hack mất. Vậy thì làm thế nào để lấy lại tài khoản Gmail được đây? Chính vì thế, hôm nay, Quản Trị Mạng sẽ hướng dẫn các bạn 2 cách lấy lại mật khẩu (password) Gmail một cách nhanh chóng và hiệu quả nhất.

Lưu ý: Để có thể thực hiện được thành công việc lấy lại mật khẩu cho Gmail thì lúc đăng ký, các bạn phải nhập chính xác số điện thoại hoặc email dự phòng

1. Lấy lại mật khẩu Gmail bằng số điện thoại
Bước 1: Các bạn truy cập vào trang chủ Gmail và chọn Need Help

Bước 2: Tại cửa sổ Having trouble signing in? (Bạn đang gặp vấn đề về đăng nhập?), các bạn làm như hình dưới.

Bước 3: Tiếp theo, Google sẽ yêu cầu bạn nhập mật khẩu cuối cùng mà bạn nhớ nhưng vì bạn đã quên nên hãy chọn I don't know

Bước 4: Google sẽ đưa ra cho bạn 2 lựa chọn đó là "a text message" tức là nó sẽ gửi cho bạn 6 chữ số vào số điện thoại của bạn. Hoặc nếu chọn là "an automated phone call" thì sẽ có một cuộc gọi đến điện thoại của bạn và đọc 6 số cho bạn (ở đây chúng tôi chọn phương án gửi tin nhắn SMS). Sau đó, các bạn nhấn Continueđể thực hiện.

Bước 5: Các bạn nhập mã Google vào ô dưới đây và chọn Continue

Bước 6: Tại cửa sổ Reset your password, Google sẽ cho phép bạn đổi mật khẩu mới. Bạn nhập mật khẩu mới rồi nhấn Change password để hoàn tất.

2. Lấy lại mật khẩu Gmail bằng email dự phòng
Từ bước 1 đến bước 3, các bạn làm giống như trên

Bước 4: Thay vì chọn nhận mã từ điện thoại, các bạn hãy chọn I can't access my phone (tôi không thể truy cập vào điện thoại)

Bước 5: Trong cửa sổ Account help for ..., các bạn chọn Continue

Bước 6: Google sẽ gửi cho bạn một đường link để phục hồi mật khẩu vào email dự phòng. Nhiệm vụ của bạn là đăng nhập vào tài khoản email dự phòng đó và nhấn vào đường link trong đó để thiết lập lại mật khẩu.

Bước 7: Các bạn mở email dự phòng và click vào đường link Google gửi tới

Bước 8: Tại đây, các bạn cũng sẽ tiến hành nhập mật khẩu mới và chọn Change password để hoàn tất

Như vậy là chúng tôi đã hướng dẫn cho các bạn cả 2 cách để lấy lại mật khẩu Gmail.

Hi vọng bài viết sẽ giúp ích được cho các bạn!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.