Hỏi Cách điền thông tin liên kết ngân hàng thẻ rakuten

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Nguyen Dat

Kohai Học Việc

Xin Ad! Hướng dẫn cách điền thông tin vào tờ giấy này ạh! Cám ơn Ad!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
預金者名: Điền họ tên Romaji bên dưới và katakana ở dòng trên giống với trong sổ ngân hàng

・Nếu em sử dụng ngân hàng khác ko phải của ゆうちょ thì điền ở khung ゆうちょ銀行以外の金融機関
Tại đây điền tên của ngân hàng đó rồi khoanh vào là ngân hàng (銀行) hoặc là ngân hàng địa phương như là 金庫 ở lựa chọn bên dưới.
Bên cạnh đó thì điền tên chi nhánh và khoanh vào là chi nhánh chính 本店 hay là chi nhánh phụ 支店
Bên dưới thì khoanh vào 普通
Ở bên cạnh thì điền số tài khoản  口座番号 vào.

・Nếu em sử dụng ngân hàng của ゆうちょ thì điền ở khung ゆうちょ銀行
Và điền số 記号番号 + số tài khoản 口座番号  vào ô trống đó.

Cuối cùng là đóng con dấu mà đã sử dụng để mở tài khoản ngân hàng:
Nếu sử dụng ngân hàng ゆうちょ thì chỉ cần đóng 1 con dấu ở ô khoanh tròn to bên cạnh chỗ điền tên.
Và nếu sử dụng ngân hàng khác ngân hàng ゆうちょ thì đóng thêm cả con dấu vào cái ô khoanh tròn nhỏ bên góc phải (捨印) nữa.

Done nhé :D

Nguyen Dat

Kohai Học Việc
Dạ! Cám ơn ad nhiều! E đã điền và gửi rùi ạh! Mà ad cho e hỏi là khi có thẻ là mình đã sử dụng đuoc rồi, hay phải đợi liên kết ngân hàng thành công mới được!

AnhHai

Kohai Học Việc
Mình cung đăng ký thành công và nhận dc tờ giấy này. Xin hỏi admin là nếu mình không gửi gửi thì vẫn có thể dùng thẻ không ạ? Xin cảm ơn!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nếu không hoàn thành sớm thì trong tương lai gần khả năng sẽ bị huỷ thẻ nhé bạn.

Từ lúc nhận thẻ về là đã có thể sử dụng đc rồi :)

AnhHai

Kohai Học Việc
Vâng. mình biết rồi. Mà mình ko thể cho tiền vào thẻ hay sao vậy? Mình mới thử từ cây Yuchou mà không được. Nó trừ tiền kiểu gì vậy?

Sửa lần cuối:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Đây là thẻ tín dụng chứ ko phải thẻ ngân hàng mà cho tiền vào.
"tín dụng" tức là họ tin tưởng cho phép mình tiêu tiền trước,và tháng sau họ mới thu số tiền đó vào ngày 27 ở tk ngân hàng nhé.
Đọc thêm tại bài viết này để hiêu hơn về thẻ tín dụng nhé :)
http://isempai.jp/the-tin-dung-credit-la-gi/

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
AD cho em hỏi em đki và chêck thì đang trong giai đoạn 5-6 đợi thẻ và giấy tờ về , em đki theo hướng dẫn của ad nhưng trả tiền theo đường bưu điện , nếu em k dki trả tiền bằng thẻ yuucho có sao ko , vì con dấu em bị mất rồi , trước mang o Việt Nam! Sang , con dấu tên romaji . Giờ con dấu mới chỉ có mỗi tên KATAKANA ko có dùng đc để gửi xác nhận thanh toán bằng thẻ yuucho ko . Em cam on ad
Vậy thì ko đc em nhé.
Phải là con dấu đã sử dụng khi mở tk yucho.
Cách xử lý là em hãy đăng ký thêm 1 tk yucho và sử dụng con dấu mới để mở tk đó.
Sau đó sử dụng tk đó để đk liên kết nhé.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chắc ko sao đâu nhé.
Bảo chỉ cho họ biết đâu là họ (みょうじ) đâu là tên (なまえ) là ok

baoquan150290

Kohai Học Việc
Ad oi cho em hỏi chút A. em mới nhận đc hợp đồng. ma em chưa có con dấu. Em có thể dùng chữ ký đc không a?

Langbac

Thành Viên Mới
Ad cho em hổi sau khi gui giấy liên kêt vs ngân hàng yucho xong làm sao biết đã thành công hay chưa ad em làm 1 tuần rồi mà chưa thấy gì hết

Van Binh

Thành Viên Mới
sau khi dien thong tin xong minh chi can mang to giay nay mang ra thung thu va bo vao thoi dung k ad

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
sau khi dien thong tin xong minh chi can mang to giay nay mang ra thung thu va bo vao thoi dung k ad
Sau khi điền xong phải dán thêm tờ giấy che phần thông tin cá nhân lại nữa.
Tờ giấy đề can chuyên dụng để dán đó có gửi kèm về cùng giấy tờ đó.
Em dán lại và bỏ vào hòm thư bưu điện là xong nhé
p/s: Lần tới viết tiếng Việt có dấu nhé!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho em hổi sau khi gui giấy liên kêt vs ngân hàng yucho xong làm sao biết đã thành công hay chưa ad em làm 1 tuần rồi mà chưa thấy gì hết
Có thể xác nhận qua Rakuten-navi
Mà em yên tâm,nếu ko thành công họ sẽ lại gửi thêm 1 bản nữa về mà.

Langbac

Thành Viên Mới
Có thể xác nhận qua Rakuten-navi
Mà em yên tâm,nếu ko thành công họ sẽ lại gửi thêm 1 bản nữa về mà.
Cảm ơn ad. Mà em có một thắc mắt nữa ví dụ truớc ngày 10 /7 em sài 2000 yen thì sẽ trừ vào ngày 27/7 phải không. Còn nếu em sài vào ngày 15/7 sẽ trừ vào ngày 27/8 hả. Em đoán vậy có đúng ko nữa mong anh xác nhận giùm ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho e hỏi là e đang ký lại có được k ạ. E đã làm theo hướng dẫn trong diễn đàn rồi ạ.
Đk lại vô tư,nhưng mình ko đảm bảo là sẽ dc chấp nhận nhé :)
Nên để sau 1 thời gian vào đk lại thì có lẽ tốt hơn.

Cảm ơn ad. Mà em có một thắc mắt nữa ví dụ truớc ngày 10 /7 em sài 2000 yen thì sẽ trừ vào ngày 27/7 phải không. Còn nếu em sài vào ngày 15/7 sẽ trừ vào ngày 27/8 hả. Em đoán vậy có đúng ko nữa mong anh xác nhận giùm ạ
Cũng lâu rồi mình ko để ý cách thanh toán ngày cuối cùng họ tính là ngày nào rồi.
Nhưng nếu ko nhầm thì là cuối tháng.
Chính vì thế số tiền em tiêu vào ngày 15,hoặc 27 của tháng 7 thì đều tính thanh toán vào ngày 27 tháng 8 đấy.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.