Hỏi Cách cài đặt cấu hình wifi NTT?

Trần Sơn

Thành Viên Mới

Em mới đăng ký wifi của NTT. Họ đã tới lắp đặt model và router. Em đã nhận giấy có ID và mật khẩu. Do tiếng nhật kém nên khi gọi điện lên tổng đài, họ hướng dẫn em không hiểu.
Khi làm theo giấy hướng thì đến bước PPPoE báo không thể xác thực.
Em đã đọc các bài đăng trước trong diễn đàn nhưng không ai chỉ cụ thể.
Anh chị nào biết cách cài đặt cấu hình hướng dẫn em ạ. Em cảm ơn!.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

Em mới đăng ký wifi của NTT. Họ đã tới lắp đặt model và router. Em đã nhận giấy có ID và mật khẩu. Do tiếng nhật kém nên khi gọi điện lên tổng đài, họ hướng dẫn em không hiểu.
Khi làm theo giấy hướng thì đến bước PPPoE báo không thể xác thực.
Em đã đọc các bài đăng trước trong diễn đàn nhưng không ai chỉ cụ thể.
Anh chị nào biết cách cài đặt cấu hình hướng dẫn em ạ. Em cảm ơn!.
Không thể nào có câu trả lời thích hợp được em ơi.
Vì nó còn phụ thuộc vào cái router (cục modem wifi) sẽ có những bước thiết lập khác nhau em ạ.
Cách tốt nhất là xem giấy tờ hướng dẫn họ gửi kèm cùng máy thôi,vì ở Nhật họ lúc nào cũng có những giấy tờ hướng dẫn rất cũ thể.

Theo như hình em up lên thì là em đang sử dụng cục modem của buffalo đúng ko?
http://buffalo.jp/product/wireless-lan/ap/wsr-1166dhp/#feature-2

Mình vừa ngó qua ở trang chủ buffalo thấy có cách thiết lập đơn giản hơn đó là tải cái app「StationRadar」thì sẽ thiết lập thông qua cái app đó được.

Trần Sơn

Thành Viên Mới

Không thể nào có câu trả lời thích hợp được em ơi.
Vì nó còn phụ thuộc vào cái router (cục modem wifi) sẽ có những bước thiết lập khác nhau em ạ.
Cách tốt nhất là xem giấy tờ hướng dẫn họ gửi kèm cùng máy thôi,vì ở Nhật họ lúc nào cũng có những giấy tờ hướng dẫn rất cũ thể.

Theo như hình em up lên thì là em đang sử dụng cục modem của buffalo đúng ko?
http://buffalo.jp/product/wireless-lan/ap/wsr-1166dhp/#feature-2

Mình vừa ngó qua ở trang chủ buffalo thấy có cách thiết lập đơn giản hơn đó là tải cái app「StationRadar」thì sẽ thiết lập thông qua cái app đó được.
Em cảm ơn Ad đã giúp. Em vào youtube xem thì thấy router của họ đèn báo internet đều sáng. Của em thì không. Lỗi này do bên lắp đặt hay do router của em bị hỏng ạ?
Em đến docomo shop. Cho họp xem. Họ nhất quyết bắt em gọi tổng đài yêu cầu hỗ chợ. Còn vấn đề này không giải quyết. Em muốn huỷ hợp đồng wifi này. Chưa đc sử dụng, em có bị mất phí không ạ?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.