Help! Các pro giúp em chặn IP wifi

Thiên Lam

Kohai Học Việc
Tình hình là vì một số lý do khó nói nên mình muốn chặn IP của 1 máy tính dùng chùa mạng mình đăng kí. Căn bản là mình không thích việc ko trả tiền mà được dùng mạng( thấy nó cứ bất công thế éo nào ấy). Hiện tại thì mình router đặt nhà mình và mình có pass của admin luôn, mình cũng tra ra Mac adress rồi nhưng khổ nỗi cái trình quản lý của nhà mạng bên Nhật khác Việt Nam nên mình không biết làm thế nào?? Ad có cao kiến gì thì giúp mình vs ah. Cảm ơn ad nhiều

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
cách 1 : cách đổi pass
cách 2 : dùng netcut cắt mạng của nó khi mình dùng máy tính
cách 3 : báo cảnh sát nếu nó dùng free của nhà mình ( cách này không nên dùng vì trừ khi nói họ không nghe)

Thiên Lam

Kohai Học Việc
cách 1 : cách đổi pass
cách 2 : dùng netcut cắt mạng của nó khi mình dùng máy tính
cách 3 : báo cảnh sát nếu nó dùng free của nhà mình ( cách này không nên dùng vì trừ khi nói họ không nghe)
Cắt tức thời thôi ad. Để mình xem cái netcut

Thúy An

Thành Viên Mới
bạn vào cài đặt mạng wifi/ tùy chọn nâng cao, xem cái máy chủ DNS IPv4 ấy nó là gì VD:192.168. gì đó. nhập vào trình duyệt. Có nút chuyển sang Tiếng Anh dưới ô mk ấy. Tiếng anh dex dùng hơn. Đăng nhập tk admin vào. Vào setting/ Lan setting/ MAC Address Filter. Chọn Deny rồi nhập địa chỉ Mac của người cần chặn vào. Bấm apply đợi load lại trang là ok. Chúc thành công!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.